Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Cái tư duy canh dự án đến kỳ hạch toán hay báo cáo lợi nhuận tăng để đánh lên là mình ko chơi nữa rồi.
Người ta hướng đến giá trị lâu dài và bền vững chứ có thèm ăn cắp vặt đâu :21:
Đôi khi có những cổ phiếu khá ngon nhưng ko đủ tiêu chí mình cũng ko mua xong nhìn nó tăng như ko có não cũng ức chế chứ :19::19::19:
:24:
Đúng người, sai thời điểm thì để lại tiếng thở dài. Cơ mà đúng người, đúng thời điểm thì để lại toàn tiếng thở dốc :3D_33:

Btw, phu xe bò có vẻ ngứa ngáy rồi các bác nhỉ?

Đọc bài này mới thấy thấm thía này. Nhật bản bảo thủ đã bỏ lỡ cơ hội thế nào. Tương lai công nghệ làm cái gì cũng Robot, cũng cần AI thì cơn khát chip càng kinh khủng. Ai tiên hạ thủ vi cường là đại thắng.
https://vnexpress.net/hai-ky-olympic-de-lo-cu-truot-dai-cua-cong-nghe-nhat-ban-4328366.html
Nhật Bản lần này chậm hẳn rồi anh, để bắt kịp thì họ cần nhiều nỗ lực hơn và giờ khó hơn xưa rất nhiều. Thực tế các đối thủ khác cũng đang phi khá nhanh.
Một điều hài hước mà ít người biết là VN mình làm gia công thiết kế chip cũng rất khá. Công nghệ giờ ko bị base vào gốc như ngành cơ khí, sản phẩm từ thiết kế đế test đều có thể làm trên phần mềm nên nhiều nơi có cơ hội vươn lên cực nhanh. Vì thế áp lực cạnh tranh vô cùng lớn. Nhật Bản ko có ưu thế toàn diện của Mỹ, hoặc thậm chí Trung Quốc, lại ko nhỏ con luồn lách như Vịt mình nên xoay trở giữa dòng khá mệt.

Nhật Bản lần này chậm hẳn rồi anh, để bắt kịp thì họ cần nhiều nỗ lực hơn và giờ khó hơn xưa rất nhiều. Thực tế các đối thủ khác cũng đang phi khá nhanh.
Một điều hài hước mà ít người biết là VN mình làm gia công thiết kế chip cũng rất khá. Công nghệ giờ ko bị base vào gốc như ngành cơ khí, sản phẩm từ thiết kế đế test đều có thể làm trên phần mềm nên nhiều nơi có cơ hội vươn lên cực nhanh. Vì thế áp lực cạnh tranh vô cùng lớn. Nhật Bản ko có ưu thế toàn diện của Mỹ, hoặc thậm chí Trung Quốc, lại ko nhỏ con luồn lách như Vịt mình nên xoay trở giữa dòng khá mệt.
Ở VN có cty nào SX và gia công chip không em?
Sao anh Bình hay Quảng nổ không làm nhỉ, nhảy vào ĐT làm cái quái gì :1:
Bọn Samsung nó đang xây cái trung tâm R&D to đùng ở khu Tây Hồ tây, hy vọng nhân lực VN học hỏi được ít nhiều.

Nó nằm ở dân tộc tính đấy anh. Các ông rồng hổ gì châu Á một thời vẫn bị kiểu phong kiến Á Châu ăn sâu, gặp bọn Âu Mỹ thì nhìn hèn hèn thế nào. Khi gặp mấy ông cửa dưới khác thì lại kiểu bố đời. Tư duy đóng như vậy, về tương lai thì chỉ đi xuống. Vịt lam nhà mình mà không nhân cơ hội đi lên thì chả biết khi nào nữa.

Ở VN có cty nào SX và gia công chip không em?
Sao anh Bình hay Quảng nổ không làm nhỉ, nhảy vào ĐT làm cái quái gì :1:
Bọn Samsung nó đang xây cái trung tâm R&D to đùng ở khu Tây Hồ tây, hy vọng nhân lực VN học hỏi được ít nhiều.
SS có phải bắt tay với CMG không bác nhỉ?

Status
Not open for further replies.
Back