Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Em ngắm con này với TCW. Mà mua TCW xong mới đọc thấy con này nó chia 50% cho quỹ thưởng (3 tháng lương) nên T3 sút luôn. Như ILB chia 10% là vừa phải không tham như bên kia =)))
Giống chị mua 5k SFI, giá sau cổ tức là 38.1 đấy mà thấy năm nào cũng ESOP 5%, không dám mua thêm nữa

Dòng dầu có lẽ có nhịp điều chỉnh khá anh nhể; KQKD anh KTXD đưa lên tệ quá. Có lẽ độ trễ 6 tháng
quá tệ, chờ Q3 xem có biến gì ko thôi
Bank thì chắc phân hoá có câu chuyện riêng: TCB, VPB...

Sent from my iPhone using Tapatalk
a cảm giác đám bank cực khó vượt đỉnh
kịch bản tích cực là đi ngang, chờ chốt quyền rồi mới tính tiếp dc
chú ý đám xuất khẩu, đặc biệt vào tt mẽo :21:

quá tệ, chờ Q3 xem có biến gì ko thôi

a cảm giác đám bank cực khó vượt đỉnh
kịch bản tích cực là đi ngang, chờ chốt quyền rồi mới tính tiếp dc
chú ý đám xuất khẩu, đặc biệt vào tt mẽo :21:
Dầu thì 500 anh em phải xem khi xưa giá dầu ở đỉnh cao nó lãi bao nhiêu.
Khi giá dầu xuống thấp một số công ty như PVD đã thay đổi phương thức khấu hao để giảm lỗ, giờ có lãi lại phải tăng khấu hao lên.
Hay PVS ko bị biến động nhiều về kqkd khi giá dầu giảm cũng đồng nghĩa chưa chắc đã có lợi nhuận tăng mạnh khi giá dầu tăng....

Dầu thì 500 anh em phải xem khi xưa đỉnh giá dầu ở đỉnh cao nó lãi bao nhiêu.
Khi giá dầu xuống thấp một số công ty như PVD đã thay đổi phương thức khấu hao để giảm lỗ, giờ có lãi lại phải tăng khấu hao lên.
Hay PVS ko bị biến động nhiều về kqkd khi giá dầu giảm cũng đồng nghĩa chưa chắc đã có lợi nhuận tăng mạnh khi giá dầu tăng....
đánh dòng P, chúng tôi ko quan tâm nhiều vào yếu tố LN đâu nàng ạ
chúng tôi chỉ qtam vào khi nào diễn biến giá của P dancing với giá O... thế là đủ :1178:

Dầu thì 500 anh em phải xem khi xưa giá dầu ở đỉnh cao nó lãi bao nhiêu.
Đúng rồi chị; Nhưng sóng đầu cơ bọn này đánh phê lắm. Nên có sóng vẫn cứ tận dụng theo nhịp ạ

Ý em quên :)), nhưng anh định giá bao nhiêu :)), em hỏi hơi khó kaka, vì chưa định giá được. Em vẫn loanh quanh mấy em trên nền target thôi, nên giờ khó tính

Sent from my iPhone using Tapatalk
Đến hết quý 1 thì ông nào cũng định giá 110. Em nghĩ khi ảnh lên 100 mấy ổng sẽ nâng 130 thôi :1178:

Status
Not open for further replies.
Back