Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Em cũng ko đoán nó rơi về đâu, chẳng qua thấy mọi người ung dung nên gào rú vậy thôi
EM vào đây, short PS mà ko hô bán thấy ko phải, thôi thì duyên ai thì được
Bác dự phái sinh về bao nhiêu

Giờ tâm lý bắt cũng mạnh mà, kiểu gì chả pullback
Kể ra còn có lượng mua bổ sung MSCI tháng 11 nên view cũng ko quá xấu.
Có cái chắc tay to phái sinh chơi kèo short lớn nên đánh dồn vào một lúc

Cảm ơn em.
Tỷ lệ cổ phiếu của chị hiện đang là 104.48% và chị sẽ tiếp tục mua vào bằng margin khi thấy giảm đủ hấp dẫn.
Bạn ý cứ dạy đại gia làm giàu rồi :))

Tư duy khác nhau dẫn đến hành động khác nhau và dĩ nhiên kết quả cũng khác nhau.
Xác định đi theo phương pháp nào là phải chấp nhận cả những được mất kèm theo như là 2 mặt của một vấn đề.
Không thể nào
" Anh yêu em từ chân đến cổ
Còn cái đầu vất bố nó đi
" :21:

Nếu xác định kiếm tiền trên TTCK là mua bán ăn chênh lệch giá, được đồng nào đút túi đồng ấy cho chắc cũng rất ok. Nhưng nó chỉ là 1 trong số những cách kiếm tiền, không phải là cách duy nhất kiếm được tiền.

Mình thì luôn tìm kiếm cơ hội đầu tư để có lợi nhuận lâu dài, giống như kiểu ông @HOANGLINH đầu tư vào phòng khám, ông @bokhoktx làm gốm hay ông @Chân Chiêu bán xe nâng vậy :1:
Suy nghĩ như vậy thì tôi luôn thấy trên TTCK có quá nhiều cơ hội đầu tư hấp dẫn. Toàn tài sản cho không biếu không, lại có cả một bộ máy đang vận hành trơn tru, hiệu quả. Mình chỉ việc bỏ tiền ra và hưởng thụ. Thực là không thể tin được trên đời này lại có một sự thật phi lý như vậy vẫn đang tồn tại :10:
...Tên mình ai gọi sau vòm lá,
Lối cũ em về nay đã thu...
Chị ơi, hơn 15 năm cờ bạc trên chứng trường trả giá bằng cả gia tài và tuổi thanh xuân, trên gương mặt hằn những vết chân chim như tấm bản đồ mà em đã được trải nghiệm đi qua, em vẫn chưa giác ngộ được những điều chia sẻ của chị, chỉ mới 1 năm nay (từ 10/ 2019) dần dần Bề Trên mới dẫn lối, cho em thấy những "tín hiệu" là con đường- điều em đang làm là đúng và đang rất thành công và từ đó em mới giác ngộ được nhữg gì chị chia sẻ mà chị đã giác ngộ.
Cảm ơn chị, và em tin phương pháp của chị sẽ thành công và chiến thắng TT.

3 con quạ đen rồi các thầy nhỉ, dự là hôm nay giá đóng cửa sẽ cao hơn rất xa giá thấp nhất phiên
thậm chí giá cao nhất có thể +10d
:1cool_byebye:
Giờ soi cổ thôi thầy xem trong lúc hoảng loạn có đôi dép hịn nào bị vứt không chứ Nở nẩy lên hay không cũng chẳng phải quan trọng lắm. Lâu lắm mới thấy cảnh Nở nhảy lầu mà :1:

Giờ soi cổ thôi thầy xem trong lúc hoảng loạn có đôi dép hịn nào bị vứt không chứ Nở nẩy lên hay không cũng chẳng phải quan trọng lắm. Lâu lắm mới thấy cảnh Nở nhảy lầu mà :1:
Mạnh tí nữa là có cổ sắp về tới vùng giá e chấp nhận nhập roài a ơi

vẫn là thói quen rồi thầy ạ
khi chơi size đủ to thì việc nhìn nở phải là bắt buộc với mình :10:

Cái chính là các bạn view về thị trường như thế nào?
Điều chỉnh hay suy thoái về thấp hơn cả đáy cũ.
Nếu về thấp hơn đáy 649 thì mới là bắt đầu giảm, và gần như tất cả sẽ đều giảm.
Còn nếu chỉ là điều chỉnh sau tăng nóng thì mỗi cổ phiếu sẽ có con đường đi khác nhau.
Dù giảm dài hạn hay chỉ là điều chỉnh thì nhiều cổ phiếu cũng tạo đáy và đi lên trước thị trường chung khá lâu.
Vậy mới khó ra quyết định chứ lị :10:

Status
Not open for further replies.
Back