Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Khi trình em đủ cao rồi thì sẽ làm dc điều này, trong uptrend thì buy dip là best strategy.
Không hiểu sao nhưng sau này khi em bỏ hết các cator chỉ dùng giá để trade ko thôi thì việc, quan sát giá và mua tại các vùng cản dưới luôn đem lại lợi nhuận tốt hơn là khi mua Bo ở trên ( dính fail rất nhiều) X_X.

Không hiểu sao nhưng sau này khi em bỏ hết các cator chỉ dùng giá để trade ko thôi thì việc, quan sát giá và mua tại các vùng cản dưới luôn đem lại lợi nhuận tốt hơn là khi mua Bo ở trên ( dính fail rất nhiều) X_X.
TT mà, lúc này sẽ có chiến lược này phù hợp lúc khác lại là chiến lược khác. Ước mơ của mọi trader là tìm dc 1 phương pháp trading all market, a chưa thấy ai làm dc, chỉ có áp dụng 1 thứ ở 1 tt hoặc 1 thời điểm. Hy vọng có người tìm dc ước mơ đó thì chắc sẽ giàu to :2cool_burn_joss_stick:

bác ko cần quan trọng đúng sai quá
ck nó biến động thất thường mà
cảm thấy đủ là được
p/s: chốt lãi ko bao giờ sai cả :1:
Mình có nói chốt lãi là sai đâu, mình cũng có chốt ngắn mà. Nhưng thấy khó hiểu là sao ae lại ra hết và chuẩn bị sọc. Như thế là cho rằng thị trường sắp sập. Quá khác với cách nhìn của mình nên mới phải lên tiếng xem ae chia sẻ thế nào.

Căn bản nhất trong đa số trường hợp vẫn là mua S, bán R thì tốt hơn. Cách chơi BO ở trên là khi TT đang up trend mạnh và CP có nội lực tăng trưởng và câu chuyện hay dẫn dắt, thu hút được dòng tiền lớn em ơi.

TT mà, lúc này sẽ có chiến lược này phù hợp lúc khác lại là chiến lược khác. Ước mơ của mọi trader là tìm dc 1 phương pháp trading all market, a chưa thấy ai làm dc, chỉ có áp dụng 1 thứ ở 1 tt hoặc 1 thời điểm. Hy vọng có người tìm dc ước mơ đó thì chắc sẽ giàu to :2cool_burn_joss_stick:
Em thấy sau 10 năm trade trét =)) phương pháp ko phải là thứ quan trọng.
Quan trọng làc ảm xúc của bản thân, quản lý tiền, phân bổ tỷ trọng , plan và kỷ luật mới là thứ giúp mình không chết.
Có chén thánh mà =)) bị cảm xúc chi phối thì kiểu gì cũng toang.

Mình có nói chốt lãi là sai đâu, mình cũng có chốt ngắn mà. Nhưng thấy khó hiểu là sao ae lại ra hết và chuẩn bị sọc. Như thế là cho rằng thị trường sắp sập. Quá khác với cách nhìn của mình nên mới phải lên tiếng xem ae chia sẻ thế nào.
Sách giáo trình TA vỡ lòng của thầy Linh Tinh ở Mục 3, Chương IV thầy nhé, an yên :2cool_after_boom:

thầy post 1 đoạn lên đây thử xem nhé
thầy LT là bác nhà quê ở VS ngày xưa nhỉ?
Các bác đã đi xem bói bao giờ chưa?
Em đi rồi. Nhiều lần, nhiều nơi, từ trong Nam ra ngoài Bắc.
Mỗi thày mỗi vẻ, nhưng thày nào cũng giống thày nào ở chỗ: "Tôi đã phán thì cấm có câu nào sai".

PTKT khác với bói toán ở chỗ đó.
PTKT không bao giờ khẳng định thị trường ngày mai hay tuần sau sẽ thế nào. Nó chỉ giúp ta đưa ra một khả năng, có thể xảy ra hoặc không xảy ra.
Trên cơ sở đó, ta sẽ lên 2 kế hoạch:

+ Ứng phó nếu nó xảy ra (kế hoạch chính), và
+ Ứng phó nếu nó không xảy ra (kế hoạch dự phòng)

Các bác đừng bao giờ hỏi một ông thày bói về kế hoạch dự phòng.
Nhưng nếu các bác gặp một chuyên gia nghiêm túc về PTKT, người ấy sẽ luôn sẵn sàng trình bày với các bác về kế hoạch dự phòng.
Em chỉ muốn nhấn mạnh rằng: PTKT không phải là môn khoa học chính xác. Nó chỉ là công cụ giúp ta, dựa trên các dữ liệu quá khứ, đưa ra một khả năng cho tương lai.

Chỉ khi nào ta "quán triệt" được nguyên tắc đó, ta hãy đến với PTKT.
.........
TÌm hoài không thấy cải mục 3 Chương 4 ở đâu =)) ổng xạo rồi anh ơi. Em post tạm cái phần mở đầu của anh Linh Tinh :D.

Status
Not open for further replies.
Back