Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
@TTN ông anh họ của em cũng vừa gọi điện bảo tư vấn để đầu tư. Hay đỉnh thật nhỉ? Cả dòng họ em mỗi em cờ bạc thế này :(
chị em cũng hỏi "Eh, chỉ chị chơi chứng khoán đi. T nghe nói chứng khoán rớt dữ lắm rồi phải không?"
Giờ kinh doanh hay công việc khó khăn, nhiều người bắt đầu tìm hiểu về ttck để mong "gỡ gạc"

chị em cũng hỏi "Eh, chỉ chị chơi chứng khoán đi. T nghe nói chứng khoán rớt dữ lắm rồi phải không?"
Giờ kinh doanh hay công việc khó khăn, nhiều người bắt đầu tìm hiểu về ttck để mong "gỡ gạc"
Chỉ ngại nhưng trò này rất khó để chỉ người mới, lỡ ko tốt ae ngồi ăn với nhau cũng ngại. Còn thì chả có vấn đề gì cả.

30% cổ tức đút túi
p/s: Liệu kế hoạch doanh thu và lợi nhuận có vượt được không chị @TTN ơi :1:
http://szl.com.vn/uploadwb/download/CBTT._NQ-BB_DHDCD_2020_SZL.14.4.2020.pdf
Lợi nhuận từ 10 nguồn sau:
1. LNG từ kinh doanh đất KCN: 28.16 tỷ
2. LNG từ cho thuê nhà xưởng LT: 86.5 tỷ
3. LNG từ cho thuê chung cư : 0.38 tỷ
4.LNG từ kinh doanh nước: 8.59 tỷ
5. LNG từ xử lý nước thải: 7.93 tỷ
6.LNG từ kinh doanh xăng dầu: 0.62 tỷ
7 Lợi nhuận từ lãi tiền gửi: 29 tỷ
8. Lợi nhuận từ cổ tức: 18 tỷ
9. Lợi nhuận từ bán đất Tam An: ????
10. LN từ cho thuê nhà xưởng Châu Đức:????

Chi phí bán hàng và quản lý DN: từ 43 tỷ đến 45 tỷ.

Về cơ bản đều là ổn định và bền vững, ẩn số chỉ nằm ở chỗ
-Năm nay có bán Tam An không?
-Nhà xưởng CHâu Đức bắt đầu có lãi chưa? Lãi bao nhiêu?
-Nhà xưởng Long Thành cho thuê thêm được bao nhiêu?
-Lãi tiền gửi tiết kiệm có bị giảm đi do phải dùng tiền góp vốn vào DN mới không?
Nếu cho thuê thêm 27 ha đất dịch vụ KCN Long Thành thì tiền gửi không những không ít đi mà còn tăng thêm rất nhiều nữa.
Nếu 4 mục này không thay đổi đáng kể thì LNST là 107 tỷ.

Last edited:
Tôi chưa hiểu lý do gì ae rình short vậy
em nghĩ chắc tăng loạn xạ. Điều buồn cười là, ngoại trừ DBC các con ảnh hưởng nặng nhất lại là những con tăng khá nhất trong đợt này. Thực tế em thấy nhiều bluechips giờ rủi ro hơn nhiều so với midcap, thậm chí một số có khả năng cao là thành thây ma.

em nghĩ chắc tăng loạn xạ. Điều buồn cười là, ngoại trừ DBC các con ảnh hưởng nặng nhất lại là những con tăng khá nhất trong đợt này. Thực tế em thấy nhiều bluechips giờ rủi ro hơn nhiều so với midcap, thậm chí một số có khả năng cao là thành thây ma.
Cảm ơn ae đã chia sẻ cách nhìn. Mình ngồi chờ biến động giá rồi quyết định vậy.

Năm 2012-2013 các anh còn chả dự đoán hệ thống ngân hàng sụp đổ còn gì :1cool_look_down: từ đấy tui đã mất niềm tin với nhiều anh lắm, có những anh còn rất nổi tiếng chuyên viết các bài học thuật nữa kìa.

Tạm thời các bác ra hôm qua khi chạm cản đang đúng.
Đang nói về tư duy thôi bác, chứ mấy trò chứng cháo này thì khẩu quyết có rồi "dễ làm khó bỏ" "tăng mua giảm bán" cực kỳ thanh thản.
Có một người nào đó đã nói " trader thường thất vọng về thị trường một phần vì họ không kiếm được tiền nhưng phần lớn là do họ nghĩ rằng trading dễ kiếm tiền"

Đang nói về tư duy thôi bác, chứ mấy trò chứng cháo này thì khẩu quyết có rồi "dễ làm khó bỏ" "tăng mua giảm bán" cực kỳ thanh thản.
Có một người nào đó đã nói " trader thường thất vọng về thị trường một phần vì họ không kiếm được tiền nhưng phần lớn là do họ nghĩ rằng trading dễ kiếm tiền"
Giảm mua tăng bán mới dễ nha anhhhhhhhhhh.

Status
Not open for further replies.
Back