Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
VLC vắt kiệt thanh khoản mà không cho chạy.
Đặt mua 1k 26.9 từ lúc thị trường mở cửa mà vẫn chưa khớp .
VLC nó không chạy bởi vì từ tháng 4/2020 trở về nó cũng có thanh khoản đâu. Sau 1 hồi thiên hạ xúm xít vào, nó chỉ trở về trạng thái của nó trước kia mà thôi. Có nghĩa là vốn trước đây nó đã chỉ toàn những nhà đầu tư gốc rễ chẳng ai biết lái cổ phiếu hoặc không có nhu cầu lái cổ cánh, bây giờ trở về nguyên như thế. Một số mã tương tự: CSC, BCM, D11...
Nói vui vui là, cổ phiếu muốn tỏa sáng trên sàn luôn phải có những người tâm huyết tưới tắm cho nó hàng ngày.

VLC nó không chạy bởi vì từ tháng 4/2020 trở về nó cũng có thanh khoản đâu. Sau 1 hồi thiên hạ xúm xít vào, nó chỉ trở về trạng thái của nó trước kia mà thôi. Có nghĩa là vốn trước đây nó đã chỉ toàn những nhà đầu tư gốc rễ chẳng ai biết lái cổ phiếu hoặc không có nhu cầu lái cổ cánh, bây giờ trở về nguyên như thế. Một số mã tương tự: CSC, BCM, D11...
Nói vui vui là, cổ phiếu muốn tỏa sáng trên sàn luôn phải có những người tâm huyết tưới tắm cho nó hàng ngày.
Sắp đến thời TCB chưa chị ơi, hay để tăng tỷ trọng ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Sau đây, màn bốc phét bắt đầu:
Anh em thấy quỹ của Mị chăm sóc cặp đôi NTC-SIP thú vị không, tưới tắm chăm sóc khiến cho soái ca America kê mua nhiều ngày không khớp đến lúc không chịu đựng được đã sẵn sàng nhảy lên mua giá "có vẻ như rất cao" =))), cao cũng phải mua nhé, anh "vã" quá rồi =)))

Sắp đến thời TCB chưa chị ơi, hay để tăng tỷ trọng ạ

úi giồi ôi TCB phiên ATC tăng 3 lines mà mừng như kiểu cổ phiếu khác nó CE ấy trời...
Mình giữ nguyên tỷ trọng, vì mình vẫn không tin tưởng vào VNI. Vẫn nghĩ là kéo lên để làm cú big short nên đang phòng thủ :D

Sau đây, màn bốc phét bắt đầu:
Anh em thấy quỹ của Mị chăm sóc cặp đôi NTC-SIP thú vị không, tưới tắm chăm sóc khiến cho soái ca America kê mua nhiều ngày không khớp đến lúc không chịu đựng được đã sẵn sàng nhảy lên mua giá "có vẻ như rất cao" =))), cao cũng phải mua nhé, anh "vã" quá rồi =)))
Oạch, lại là America LLC hả chị, đừng cho bọn này mua. Nó cứ cafe nhỏ giọt lom dom như SZL ạ, sau đó bán nhỏ giọt

úi giồi ôi TCB phiên ATC tăng 3 lines mà mừng như kiểu cổ phiếu khác nó CE ấy trời...
Mình giữ nguyên tỷ trọng, vì mình vẫn không tin tưởng vào VNI. Vẫn nghĩ là kéo lên để làm cú big short nên đang phòng thủ :D
Em thiên về đi ngang ạ, cũng thấp thỏm định bán HPG để tăng TCB. Nhưng chưa có cơ sở

Oạch, lại là America LLC hả chị, đừng cho bọn này mua. Nó cứ cafe nhỏ giọt lom dom như SZL ạ, sau đó bán nhỏ giọt

SZL khác nhé.
SZL họ vẫn mua nhưng họ đã là cổ đông lớn nắm rất là nhiều rồi.
Còn NTC và SIP là bọn mình đã đồng hành với họ từ những cổ phiếu đầu tiên mà họ mua, biết rõ cả giá vốn luôn nhé, đừng đùa với Mị!!! Giỏi thì mua cho đủ làm cổ đông lớn của NTC/SIP là khó mua lắm luôn đó :D

SZL khác nhé.
SZL họ vẫn mua nhưng họ đã là cổ đông lớn nắm rất là nhiều rồi.
Còn NTC và SIP là bọn mình đã đồng hành với họ từ những cổ phiếu đầu tiên mà họ mua, biết rõ cả giá vốn luôn nhé, đừng đùa với Mị!!! Giỏi thì mua cho đủ làm cổ đông lớn của NTC/SIP là khó mua lắm luôn đó :D
:)), cho nó mua giá 300 đê, haha.
Em chỉ mong Thánh Nữ PHR hoá rồng mà ức chế :(, đánh cù nhầy

VLC giờ ko thể trở về bình lặng như trước đc nữa rồi.
MCM lên sàn và hoàn tất tăng vốn sẽ đánh thức trí thông minh của các nhà đầu tư và họ sẽ hành động :10:

VLC giờ ko thể trở về bình lặng như trước đc nữa rồi.
MCM lên sàn và hoàn tất tăng vốn sẽ đánh thức trí thông minh của các nhà đầu tư và họ sẽ hành động :10:
Chỉ cần thấy America xông vào múc VLC là em có mặt chị nhé =))
Bởi vì rõ ràng câu chuyện Vnm Gtn Vlc Mcm nó râm ran rất lâu, không thể nào dân Đông Lào lại không có ai sẵn sàng xông pha vào để em nó ế ngày này qua tháng khác được. Em thì không tìm hiểu do cũng không thích ngành này, không gian tăng trưởng không còn như 5 10 năm trước. Thôi thì cứ đợi có cá mập hành động thì bám càng, không thôi, nhỡ người ta không muốn thì mình lại làm khó người ta :19:

:)), cho nó mua giá 300 đê, haha.
Em chỉ mong Thánh Nữ PHR hoá rồng mà ức chế :(, đánh cù nhầy

Không quen nề nếp sinh hoạt của nó thì không ăn nổi Thanh Nữ đâu nhé.
Thanh Nữ là case thuộc dạng khó nhai trên sòng này đó. Hôm trước mình mô tả quan điểm rồi đó =)), không Long được thì Short =)), kiệt sức Short thì lại Long...nói chung là "phải rất yêu và tâm huyết", đồng hành dài lâu mới ăn được!

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back