Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
RAl cũng giống như DMC, nó là dạng công ty mà mình ko thể biết chắc chắn lỗ lãi thế nào.
Không ai ngờ một năm thuận lợi đối với đa số DN dược DMC lại ra báo cáo quý tệ nhất trong 5 năm trở lại đây.
PHR cũng có thể ra báo cáo kém, nhưng mình biết giá trị tài sản vẫn còn ở đấy, thậm chí, còn tăng theo thời gian. Nhưng những DN kia, tài sản của nó có thể không có giá trị bao nhiêu và càng ngày càng mất giá nếu việc sản xuất kinh doanh gặp khó.
Tóm lại là nó có đất và ở VN thì có giá.

• Like
Reactions: TTN
Tóm lại là nó có đất và ở VN thì có giá.
Quan trọng nhất là mình có thể định lượng được.
Nhiều công ty to, dự án lớn nhưng mình đâu biết chi phí bao nhiêu, lãi lờ bao nhiêu đâu.

Hôm qua thấy SSI ra báo cáo về VIB kém khả quan giống view của mình ghê.
Tăng trưởng chậm lại từ năm 2020 so với giai đoạn trước
Biên lợi nhuận cho vay ô tô mỏng
Tỷ lệ nợ xấu cho vay ô tô tăng dần...
Nhưng lạ cái là lúc nó đang tốt lên thì cp cứ sấp mặt, lúc manh nha những cái xấu thì lại tăng mút chỉ

Nhưng lạ cái là lúc nó đang tốt lên thì cp cứ sấp mặt, lúc manh nha những cái xấu thì lại tăng mút chỉ
Dạ.. tình hình giờ vẫn giữ chị nhỉ ??

Dòng nào tới này là cảm hứng đưa Nở vượt rào 94x lên ngưỡng tiếp theo đây các ace?
Mình không trả lời được câu hỏi này, hỏi ae cũng không ai có gợi ý gì. Cũng không tìm được mã lẻ nào để chơi giai đoạn này. Kết thúc 13 tuần giao dịch. Mình nghỉ thôi.

Ngân hàng em nghĩ chỉ có cái khóa tăng vốn để tăng trong ngắn hạn.
Về trung hạn thì khó đấy ạ, Covid làm tài sản xấu đi nhiều chắc lây từ người sang tài sản :))

Status
Not open for further replies.
Back