Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Đối với tôi trader cũng giống như sniper, lựa con mồi cho thật to, rồi nằm im chờ cơ hội tốt mới siết cò... Phần lớn thời gian để tào lao. Xem avarta của tôi là biết rồi.
Thế thầy táo đã siết cò chưa hay vẫn đang ngắm đàn thú chạy loạn :1:

Có 8k DMC, bán bớt 3k để đưa giá vốn về mức đáy 43k xem có trò gì vui không nào.
Quá sốc với báo cáo quý 3 của DN.
chi xem PHR có nên giũ không, em thấy trường phái mà c theo đuổi ko nên chơi PHR

chi xem PHR có nên giũ không, em thấy trường phái mà c theo đuổi ko nên chơi PHR
Sao vậy?
PHR có quỹ đất sẵn sàng chuyển đổi mục đích lớn và diện tích vườn cao su thay thế đảm bảo sẵn sàng cho chu kỳ trở lại của vàng trắng là giá trị cốt lõi. Đâu đó có thể có chuyện đi đêm giữa dn và đội lái nhưng cũng ko quá nghiêm trọng và ko ảnh hưởng đến nội lực của DN thì cũng ko sao.

Sao vậy?
PHR có quỹ đất sẵn sàng chuyển đổi mục đích lớn và diện tích vườn cao su thay thế đảm bảo sẵn sàng cho chu kỳ trở lại của vàng trắng là giá trị cốt lõi. Đâu đó có thể có chuyện đi đêm giữa dn và đội lái nhưng cũng ko quá nghiêm trọng và ko ảnh hưởng đến nội lực của DN thì cũng ko sao.
Thử nghe em, có gì nó đã ăn hết đoạn 20-70 rồi, chị muốn chơi FA em nói thật cũng phục nhưng không chơi bọn này làm gì, nếu choi PHR chị chơi tất HPG cho xong

Thử nghe em, có gì nó đã ăn hết đoạn 20-70 rồi, chị muốn chơi FA em nói thật cũng phục nhưng không chơi bọn này làm gì, nếu choi PHR chị chơi tất HPG cho xong
Quỹ mua bao nhiêu anh ơi, bọn KITMC mua 56 lận
Nhìn chung view mỗi người khác nhau. Ở VN lợi ích nhóm khó tránh khỏi.

Sent from my iPhone using Tapatalk

BCTC quý 3 năm nay so với năm ngoái là tăng trưởng do quý 3 năm ngoái ghi nhận phần lớn LN khác

Quỹ mua bao nhiêu anh ơi, bọn KITMC mua 56 lận
Nhìn chung view mỗi người khác nhau. Ở VN lợi ích nhóm khó tránh khỏi.

Vi TTN chơi RAL, THG rất hợp, ko choi được PHR thôi, còn mỗi ng môix kiểu mình ko dám múa rìu đâu

Nào chúng ta thử xem xét lại PHR nhé.
Với giá 70 tương đương vốn hóa 9.500 tỷ.
Nợ phải trả 477 tỷ
Tiền mặt 527 tỷ
Tóm lại EV khoảng 9.500 tỷ.
Giờ xét đến tài sản mà PHR có xem sao nào?

Vi TTN chơi RAL, THG rất hợp, ko choi được PHR thôi, còn mỗi ng môix kiểu mình ko dám múa rìu đâu
Xét về giá mua chị ấy vẫn đang có lời mà anh, trừ khi anh nắm rõ doanh thu của PHR về như nào thì anh đúng :))

1. Kế hoạch chuyển đổi đất: 5.800 ha gồm:
+ Tân lập: 400 ha
+ VSIP: 690 ha
+Tân Bình giai đoạn 2: 1.055 ha
+ Tân Bình giai đoạn 3: 445 ha
+ Lai Hưng: 600 ha
+Hội Nghĩa: 745 ha
+ Bình mỹ: 1002 ha
+Khu xử lý chất thải rắn: 400 ha
+ Nghĩa trang: 100 ha
+ Khu hành chính Bắc Tân Uyên: 370 ha

Nếu tính mỗi ha đất đền bù 2.5 tỷ, thì riêng chỗ đất đang làm thủ tục chuyển đổi này có giá trị: 5.800*2.5= 14.500 tỷ. LNST 11.600 tỷ

Last edited:
Khu công nghiệp Tân Bình do PHR nắm 80%, và theo thông báo PHR sẽ làm chủ đầu tư 2 dự án Hội Nghĩa và Bình Mỹ.
Theo tờ trình của NTC thì với 345 ha đất được giao, NTU3 dự kiến lãi 2.215 tỷ sau thuế, tương đương 6.4 tỷ/ha.
Tức là với KCN Tân Bình giai đoạn 2 và 3: lợi ích của PHR tạm tính 1.500*6.4*0.8= 7.680 tỷ LNST
Với Bình Mỹ và Hội Nghĩa: (1002+745)*6.4=11.180 tỷ LNST
Chưa kể 9.000 ha đất còn lai ở BÌnh dương, lợi nhuận và giá trị các khoản đầu tư vào công ty con, công ty liên kết như NTC, VSIP....nữa

Last edited:
RAl cũng giống như DMC, nó là dạng công ty mà mình ko thể biết chắc chắn lỗ lãi thế nào.
Không ai ngờ một năm thuận lợi đối với đa số DN dược DMC lại ra báo cáo quý tệ nhất trong 5 năm trở lại đây.
PHR cũng có thể ra báo cáo kém, nhưng mình biết giá trị tài sản vẫn còn ở đấy, thậm chí, còn tăng theo thời gian. Nhưng những DN kia, tài sản của nó có thể không có giá trị bao nhiêu và càng ngày càng mất giá nếu việc sản xuất kinh doanh gặp khó.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back