Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Có chị luôn bên em và những nhà đầu tư chân chính :1:
Chả nên thất vọng em ạ. Đa phần mọi người chơi chứng cũng tào lao như tán phét. Vậy nên thị trường nó cứ dở dở ương ương thế đấy.
Nhưng chính thế mới tạo nên vẻ đẹp của thị trường. Ông nào, phong cách nào cũng có lúc kiếm được tiền, có lúc phải chịu thiệt thòi...
Chứng cũng như đời. Đâu phải cứ nói ra là giác ngộ được cho người khác.
Còn nhà đầu tư chân phụ sẽ luôn ở bên em những lúc vui buồn, pha trò hay nói cho nó sang mồm là entertain em @betaplamgiau :5::5::5::4::4::4:

Các ace thiện lành cứ làm như mỗi con sóng là con sóng cuối cùng của cuộc đời ấy nhỉ? Ko có cái này thì có cái khác :))) chỉ sợ tới sóng khác lại chê.

Ngày xưa em cũng hay buồn lắm, nhưng từ dạo ấy qua mỗi đợt sóng lại thấy buồn cười, chả thấy có gì xẩy ra cả, đo suy nghĩ của mình tự tạo áp lực cho mình thôi. Có tiền chơi chứng là tốt rồi...
Đúng quá, các thầy có tiền chơi chứng là toàn gia đình có chút điều kiện cả, tốt chán. Các thầy cứ thử phải chạy Grab, hay làm công nhân công trường dưới cái nóng 40 độ hay mưa dầm gió bấc xem có ... tâm trí gì mà chơi chứng không. Vậy nên chẳng có gì phải buồn hay thất vọng với bản thân cả, hãy vui lên khi cuộc đời cho phép :21:

Đúng quá, các thầy có tiền chơi chứng là toàn gia đình có chút điều kiện cả, tốt chán. Các thầy cứ thử phải chạy Grab, hay làm công nhân công trường dưới cái nóng 40 độ hay mưa dầm gió bấc xem có ... tâm trí gì mà chơi chứng không. Vậy nên chẳng có gì phải buồn hay thất vọng với bản thân cả, hãy vui lên khi cuộc đời cho phép :21:
Vẫn phải cố gắng chứ :))) xưa e cũng phải đi giám sát công trình nhưng còn đỡ hơn công nhân chán, toàn đi 30km, kỹ thuật biết chút chút dù ko học chính quy.

Đúng quá, các thầy có tiền chơi chứng là toàn gia đình có chút điều kiện cả, tốt chán. Các thầy thử phải chạy Grab, hay làm công nhân công trường dưới cái nóng 40 độ hay mưa dầm gió bấc xem có ... tâm trí gì mà chơi chứng không. Vậy nên chẳng có gì phải buồn hay thất vọng với bản thân cả, hãy vui lên khi cuộc đời cho phép :21:
bữa ra HN thấy các công nhân đang thi công cái khách sạn Four Seasons ngay hồ HK dưới cái nóng 40 độ
cũng suy nghĩ so với nhiều người thì đã may mắn lắm rồi :10:

Đời là bất toại nguyện mà nên ai tìm được niềm vui từ sự thay đổi về nhận thức và mong muốn là sướng rồi. Nhiều nhà đầu tư dằn vặt từ những con sóng, tiếc nuối, hối hận...thì cũng chưa chắc sướng (tâm hồn, cảm xúc) bằng các anh công nhân đâu nhỉ :1:

Đời là bất toại nguyện mà nên ai tìm được niềm vui từ sự thay đổi về nhận thức và mong muốn là sướng rồi. Nhiều nhà đầu tư dằn vặt từ những con sóng, tiếc nuối, hối hận...thì cũng chưa chắc sướng (tâm hồn, cảm xúc) bằng các anh công nhân đâu nhỉ :1:
Chuẩn cụ ạ.
Tôi đang định bảo cụ @ktxd là có khi bảo anh công nhân đó đổi cuộc sống như cụ ấy anh ta sẽ từ chối ngay và luôn ấy chứ :21:

quay lại thị trường, năm nay có lẽ hpg có thêm 1 khoản đột biến LN đến từ mảng nông nghiệp các thầy nhỉ
ước tính có lẽ phải 1k8 tỷ ko chừng, nếu giá thịt heo vẫn neo cao được :1:

Vẫn phải cố gắng chứ :))) xưa e cũng phải đi giám sát công trình nhưng còn đỡ hơn công nhân chán, toàn đi 30km, kỹ thuật biết chút chút dù ko học chính quy.
Cố gắng thì đương nhiên là phải cố gắng vượt lên chính mình rồi, nhưng cứ mang cái tư duy làm giàu nhanh, nhân x lần TK rồi phi vào Chợ chứng, ngồi phòng máy lạnh nhấp cafe, nhịp giò dưới gầm bàn theo điệu nhạc, oánh ầm ầm, margin lút cán ra thì... :18::109:
Cứ thử đặt địa vị mình vào làm chủ 1 cái DN SX, thương mại hay 1 shop bán hàng nhỏ cũng được. Lo vốn, tiền thuê mặt bằng, vật tư hàng hóa, TSCĐ, lương NV, bán hàng, cạnh tranh, thu nợ, thuế má.... bục mặt ra mà sau 1 năm chạy long sòng sọc, bạc đầu vì lo nghĩ, được net margin cỡ 20-25% mừng thấy bà cố nội luôn :1:

Cũng đính chính với các cụ là tôi không chơi chứng.
Tôi đầu tư để kiếm tiền nuôi bản thân và gia đình chứ không như các cụ, đi làm rồi có tiền có thời gian rảnh chơi chứng để mua vui đâu.

Cố gắng thì đương nhiên là phải cố gắng vượt lên chính mình rồi, nhưng cứ mang cái tư duy làm giàu nhanh, nhân x lần TK rồi phi vào Chợ chứng, ngồi phòng máy lạnh nhấp cafe, nhịp giò dưới gầm bàn theo điệu nhạc, oánh ầm ầm, margin lút cán ra thì... :18::109:
Cứ thử đặt địa vị mình vào làm chủ 1 cái DN SX, thương mại hay 1 shop bán hàng nhỏ cũng được. Lo vốn, tiền thuê mặt bằng, vật tư hàng hóa, TSCĐ, lương NV, bán hàng, cạnh tranh, thu nợ, thuế má.... bục mặt ra mà sau 1 năm chạy long sòng sọc, bạc đầu vì lo nghĩ, được net margin cỡ 20-25% mừng thấy bà cố nội luôn :1:
thành công,thành công đại thành công.phải cố gắng bác nhỉ.

Cũng đính chính với các cụ là tôi không chơi chứng.
Tôi đầu tư để kiếm tiền nuôi bản thân và gia đình chứ không như các cụ, đi làm rồi có tiền có thời gian rảnh chơi chứng để mua vui đâu.
Vãi,chơi đề thua chuyển sang chơi chứng cho nhanh giàu chứ gì.cờ bạc cứ nói luôn ra cho nhanh,nói đầu tư cho nó sang mồm

:1::1:

Status
Not open for further replies.
Back