Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Giờ lại ước gì hôm nọ dám mua 20K RAl 68 :21:
Chế cho hỏi, ví dụ như PLX báo lỗ Q1, thì nó có dc phép ghi nhận lại hàng tồn kho theo giá hiện hành không, ví dụ như trước nhập kho giá 15k nhưng giờ ghi nhận hết thành 11k, book lỗ toàn bộ.

Chế cho hỏi, ví dụ như PLX báo lỗ Q1, thì nó có dc phép ghi nhận lại hàng tồn kho theo giá hiện hành không, ví dụ như trước nhập kho giá 15k nhưng giờ ghi nhận hết thành 11k, book lỗ toàn bộ.
Đúng là như vậy đấy.

Nhiều chuyên gia giải thích cho việc TTCK tăng điểm trong khi nền kinh tế đang xấu là do giá chưng khoán tách rời hiện thực kinh tế :1:
Mình thì cho là vì tiền rẻ, tiền nhiều thì tài sản tăng giá thôi.
Còn WB chưa giải ngân đơn giản vì ông ấy không mua cổ phiếu phổ thông như chúng ta. Ông ấy đòi mua những DN khó khăn buộc phải bán mình. Một kiểu kền kền ăn xác thối.

Nhiều chuyên gia giải thích cho việc TTCK tăng điểm trong khi nền kinh tế đang xấu là do giá chưng khoán tách rời hiện thực kinh tế :1:
Mình cho là vì tiền rẻ, tiền nhiều thì tài sản tăng giá thôi.
Còn WB chưa giải ngân đơn giản vì ông ấy không mua cổ phiếu phổ thông như chúng ta. Ông ấy đòi mua những DN khó khăn buộc phải bán mình. Một kiểu kền kền ăn xác thối.
WB cũng tuỳ lúc chị à, ko chịu được phải múc Apple đó thôi, ko phát hiện được Amazon. Chắc cụ có bộ lọc riêng nên thời điểm bây giờ chưa tìm được

Sent from my iPhone using Tapatalk

WB cũng tuỳ lúc chị à, ko chịu được phải múc Apple đó thôi, ko phát hiện được Amazon. Chắc cụ có bộ lọc riêng nên thời điểm bây giờ chưa tìm được

Ông ấy có nói đến đoạn có một vài cuộc gọi trước lúc FED quyết định tung gói hỗ trợ khủng đó.

Vốn hóa 43k tỷ, đứng thứ 17(cái này hồi trước coi, giờ ko biết), PE 13, book nhẹ 1 chút thì có thể đấy PE lên tầm 16, giá 16-18 ngang ngửa vốn hóa CTG. Book là nghề của ai đó rồi.
Ngon

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back