Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

@BlueDiamond , @ngamison: Không phải Kumo 3D đâu mà chắc là bác ngamison insert đè cái Ichimoku theo code của em lên cái Ichi cũ của Ami nên nó Kumo bị thừa (lệch) viền. Bác ngamison nên delete cái phần Ichimoku cũ của Ami đi.
Khà khà! tưởng các thầy chơi vũ khí hạng nặng hơn của em chứ, các thầy chơi Tomahawk mà em chơi gậy tầm vông thì em hàng luôn! :21:

Ai bảo thầy thế . Con người mới chỉ dùng được vài % não bộ thôi nhé . K gì là không thể . Hihi .

Ai mấy trăm năm trước nghĩ mình có thể bay như chim , lặn dưới nước như cá . Thậm chí như đấng toàn năng tạo ra giống mới và tạo ra hàng loạt sáng kiến vĩ đại . Biết đâu em cũng là một chìa khoá của đấng tạo hoá thì sao ( mơ tí). Haha
Cảm thấy lo lắng rồi thầy xBuu ơi:http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/243954/1-nguoi-chet-sau-con-dong-kinh-hoang-o-ha-noi.html
Nhất là các cây cổ thụ ở HN bứng gốc chỉ qua 1 cơn lốc.

@BlueDiamond , @ngamison: Không phải Kumo 3D đâu mà chắc là bác ngamison insert đè cái Ichimoku theo code của em lên cái Ichi cũ của Ami nên nó Kumo bị thừa (lệch) viền. Bác ngamison nên delete cái phần Ichimoku cũ của Ami đi.
Đúng rồi bác ơi, dốt nát đôi khi làm ra sản phẩm đẹp nhỉ (nhưng sai).

Chỉ có điều, việc thiếu nền tảng tích lũy sẽ dẫn tới những cú BO bị kéo lại, hay nói cách khác là vượt đỉnh xong là bị bán.
Tín hiệu nào sẽ cho thấy cái vòng xoáy này sẽ kết thúc?
PVC 1 ngày, GAS, PVD 1 ngày, VIC 1 ngày, hôm nay tới bank và VNI tại HH 586.
Điểm tích cực hơn các nhóm khác là có CTG tại HH hịn, giá đang cao nhất mọi thời đại. Nhưng ko tích cực là nso vẫn dư bán giá xanh như VIC hôm thứ 6.
Với kiểu chạy này và giữ index thì cũng khó mà sập ngay được. Cầm cash ngày càng thấy nóng ruột.
Còn mấy con chưa tham gia nốt cái vòng xoáy:
MSN support 77-79 đang đứng yên,
BVH lên ngay cái cản 37 mà cầu dưới mỏng dính ko ai thèm nhìn,
DPM nằm bẹp dí ở support
...
mai là tháng 5 âm lịch rồi, vào nhà thầy @xBuu xem quẻ thôi

Về mặt thời gian thì đã đủ để nhộng thành bướm, chót cánh bướm tầm 594-595 theo lý thuyết và bướm chết khi VNI closed <575. Dù ADX vẫn còn sức mạnh, tuy nhiên có ít nhất 2 cầy tơ đã cho tín hiệu cản trở quá trình VNI trở thành bướm xinh hoàn chỉnh. Đây là giai đoạn gấp gáp và phải bình tỉnh vì vẫn còn cơ hội ra hàng giá tốt dựa vào những dao động giá lớn trong phiên nếu vẫn còn hàng.
Chuyện bướm xinh có thể đến đây là hết. Tạm thời em không nhìn được gì hết.

Về mặt thời gian thì đã đủ để nhộng thành bướm, chót cánh bướm tầm 594-595 theo lý thuyết và bướm chết khi VNI closed <575. Dù ADX vẫn còn sức mạnh, tuy nhiên có ít nhất 2 cầy tơ đã cho tín hiệu cản trở quá trình VNI trở thành bướm xinh hoàn chỉnh. Đây là giai đoạn gấp gáp và phải bình tỉnh vì vẫn còn cơ hội ra hàng giá tốt dựa vào những dao động giá lớn trong phiên nếu vẫn còn hàng.
Chuyện bướm xinh có thể đến đây là hết. Tạm thời em không nhìn được gì hết.
Nhìn mãi mà không rõ con bướm nó ra sao bác ah, bác vẽ trên chart cho tôi dễ hình dung với.

Giang hồ có lời đề nghị khiếm nhã cp SHN là sẽ "hiếp dâm TA" đấy bác Phát.

CẢNH BÁO NGUY HIỂM:
- Mc.Oscillator đã rớt xuống dưới Zero line, và nếu tiếp tục duy trì dưới mốc này, nó sẽ kéo Mc.Index xuống phía dưới Signal Line, một dấu hiệu cảnh báo xu hướng trung hạn sắp rơi vào giai đoạn điều chỉnh.
=> VNI đang lao vào vùng nguy hiểm, khoảng giá 589 - 607, khung thời gian 22/06 - 01/07, do đó, khuyến nghị Traders nên nâng mức stoploss lên mốc 576, và KHÔNG MÚC thêm những cổ phiếu biến động cùng chiều với Index.
Tạm biệt...hẹn ngày gặp lại :110:

Có vẻ như có cơn bão sắp kéo về, ngư dân đưa hết thuyền bè tấp vào đất liền tránh bão. Mình ko có system gì nhưng chịu khó soi hết chart cái đám VN30 và dòng P B chứng hay đám TPP gì cũng thấy chạm cản hoặc cố vượt cản nhưng bất thành vào ngày thứ 6 vừa rồi hết...dự tuần sau có nhiều điều hay ! :59::59::59:

CẢNH BÁO NGUY HIỂM:
- Mc.Oscillator đã rớt xuống dưới Zero line, và nếu tiếp tục duy trì dưới mốc này, nó sẽ kéo Mc.Index xuống phía dưới Signal Line, một dấu hiệu cảnh báo xu hướng trung hạn sắp rơi vào giai đoạn điều chỉnh.
=> VNI đang lao vào vùng nguy hiểm, khoảng giá 589 - 607, khung thời gian 22/06 - 01/07, do đó, khuyến nghị Traders nên nâng mức stoploss lên mốc 576, và KHÔNG MÚC thêm những cổ phiếu biến động cùng chiều với Index.
Tạm biệt...hẹn ngày gặp lại :110:

View attachment 1107
đoạn này vol của VNI, mấy chri báo độ rộng thể hiện sự bão hòa. Nhưng động lượng của từng nhóm cp lại khác nhau. An toàn nhất thì vẫn cứ hold cái nhóm nào dẫn dắt, còn ko thì mình sẽ vẫn nhồi khi hàng về có lãi và động lượng tăng giá vẫn tốt. Nhồi theo hình thức mua trung bình tăng giảm dần :1:

Thiết tường quân cm câu nào cũng thanh thoát...kiểu như KTN đi cầu mà ko cần lưỡi...ko màng dính đc cá ko...nhưng mọi thứ đều nắm hết trong tay...
:21::21::21:
thời thế thế thời nó thía hiiiiiiiiiii gặp thì đi Wc cũng có ăn
lão huynh có xem clip dân miền tây nó khơi cái rãnh theo dòng nước...cuối là 1 cái hố...rùi cứ thế súc cá linh vô giỏ không??? hiiiiiiii

Back