Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

Em nghĩ FW giống bác chim nói có điều theo em thì FW khác với mẫu hình tiếp diễn ở chính cái quá trình hình thành của nó dài hơn nhiều so với các mẫu hình tiếp diễn.
Đây là đáp án chính xác. FW chắc chắn không phải là continuation pattern.
P/s: kinh nghiệm cho thấy C&H ở chứng Vịt false rất nhiều. Em đã bỏ hẳn nó ra khỏi SGK của em

Technical help?
Em thấy KDH là một case hay vì vậy muốn hỏi các bác (em muốn hỏi các cao thủ lắm, nhưng làm thế cao thủ lại lặn hết) là em vẽ cái falling wedge đã đúng chưa? và nếu đúng thì measure cái next move (nếu có) như thế nào?
tui thủ normal, xin chia sẻ cùng bác.
đọc 1 bài cũ nào đó của BC có nói thường measure move = chiều dài của cái wedge. sách TA thì nói bằng cái leg của wedge. cá nhân tui thì thấy ở VN = tâm lý của ndt, mà cái này có đo dc khối. :D

post cái hình làm bằng ko cụ Định chửi nát cái :D

Em nghĩ FW giống bác chim nói có điều theo em thì FW khác với mẫu hình tiếp diễn ở chính cái quá trình hình thành của nó dài hơn nhiều so với các mẫu hình tiếp diễn.
Đây là đáp án chính xác. FW chắc chắn không phải là continuation pattern.
P/s: kinh nghiệm cho thấy C&H ở chứng Vịt false rất nhiều. Em đã bỏ hẳn nó ra khỏi SGK của em
Theo gọi ý của anh Thích chộp giựt nên em mới vẽ C&H vào chứ chưa bao giờ em dùng mẫu hình này cả.

Tạm thời trong thời gian bác Thích chưa trả lời . Tôi hỏi ngược : Bác căn cứ vào gì mà dự là VNI không lên được 570-575 ?

Tiêu chí là phải có hình nhá , chém suông nhạt mồm :(
Há há chém xuông người đọc sẽ cảm thấy khó hiểu đòi hỏi phải động não lúc đó sẽ thông minh hơn chứ trí tưởng tượng sẽ phong phú hơn nữa? Em thấy Bác chia se quan điểm trùng khớp vs ý em nhưng ko biết bác suy nghĩ có giống em ko nên em mới hỏi thế?

:)
mọi thứ ổn rùi chứ, buddy ?
anh đừng lịch sự thế, nên gọi em là b ull - s h it anh ạ :)
mấy cao thủ mà em quen biết, em cũng yêu cầu họ gọi em là là k ứt bò ... .anh ạ :)
I nâu diu :)
chúc an nhiên và cân bằng ... hì hì...
GT & GL

Last edited:
anh đừng lịch sự thế, nên gọi em là b ull - s h it anh ạ :)
mấy cao thủ mà em quen biết, em cũng yêu cầu họ gọi em là là k ứt bò ... .anh ạ :)
I nâu diu :)
chúc an nhiên và cân bằng ... hì hì...
GT & GL
haha...
king hay sh.it thì có khác gì đâu, chỉ là tên gọi thì gọi là gì chả dc, quan trọng gì.
ps: I nâu diu: biết gì thế, nói nghe xem thử

Last edited:
Back