Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

GIL: Mảng dệt may đi ngang do NVL đầu vào tăng cao
Mảng KCN tiềm năng; Người mua trả tiền trước tăng 300 tỷ
Tiền và tương đương tiền tăng mạnh
Cotton giảm giá có thể mở ra cơ hội cho cuối năm và 2023
Rủi ro: Lạm phát làm giảm đơn hàng

View attachment 7493
View attachment 7494
GIL: Mảng dệt may đi ngang do NVL đầu vào tăng cao
Mảng KCN tiềm năng; Người mua trả tiền trước tăng 300 tỷ
Tiền và tương đương tiền tăng mạnh
Cotton giảm giá có thể mở ra cơ hội cho cuối năm và 2023
Rủi ro: Lạm phát làm giảm đơn hàng
Bữa người quen chủ tịch nói đơn hàng ko giảm nhưng có rủi ro là bị ép giá.

Anh Sutj cho em xin nhận định về Hpg với ạ. Nếu lnst quý 3 hpg tiếp tục thấp hơn quý 2 , dưới 4k tỷ thì có nên mua giải ngân ở vùng giá này , đầu tư cho 2,3 năm được ko ạ. Nếu được cả nhận định của anh Chimnon nữa thì tốt quá. em cảm ơn 2 anh !

Anh Sutj cho em xin nhận định về Hpg với ạ. Nếu lnst quý 3 hpg tiếp tục thấp hơn quý 2 , dưới 4k tỷ thì có nên mua giải ngân ở vùng giá này , đầu tư cho 2,3 năm được ko ạ. Nếu được cả nhận định của anh Chimnon nữa thì tốt quá. em cảm ơn 2 anh !
Tùy PP đầu tư của mỗi người anh ạ, góc nhìn của em có thể không phù hợp với anh. E ko có đầu tư CP chu kỳ hold liên tục 2-3 năm được.
Còn về HPG: Nếu quý tới LN dưới 4K tỷ; với giá quanh 22-23 với phần quan điểm đa số thì có thể giải ngân được và chờ đợi DQ2, Chu kỳ mới.

Tùy PP đầu tư của mỗi người anh ạ, góc nhìn của em có thể không phù hợp với anh. E ko có đầu tư CP chu kỳ hold liên tục 2-3 năm được.
Còn về HPG: Nếu quý tới LN dưới 4K tỷ; với giá quanh 22-23 với phần quan điểm đa số thì có thể giải ngân được và chờ đợi DQ2, Chu kỳ mới.
Dạ em cảm ơn anh nhiều !

Đầu tư lâu dài như chọn người yêu :10:/ đối tác làm ăn. Cơ bản là em có thấy hpg thực sự tốt và phù hợp với em (nguồn tiền, khả năng chịu rủi ro, lãi lỗ kỳ vọng...) không còn người khác đánh giá khen chê thế nào thì cứ bỏ qua 1 bên.
Em đừng bao giờ mua cp chỉ vì chuyên gia hay anh A chị B khen tốt vì như vậy sẽ không bao giờ có niềm tin và đủ tự tin để giữ được hàng trong lúc khó khăn ngược gió. Chỉ có tự mình tìm hiểu, đánh giá kỹ lưỡng và thông qua những cái đó xây dựng đủ niềm tin và tự tin để cầm hàng lâu dài được.

Tản mạn ý tưởng đầu tư cho Q3-Q4.....
1. BDS KCN: Nam: BCM - Bắc: VGC
Không phải từ bây giờ 2 cái tên hot của dòng BDS KCN mới được xướng tên, với cách làm nhanh, quyết liệt trong việc thực hiện dự án đang tạo tiền đề để 2 DN này tận dụng được dòng vốn rót vào VN dù vốn đăng ký không tăng trưởng nhiều nhưng vốn thực hiện lại đang tăng khá tốt.
Tỷ lệ lấp đầy vẫn ở mức thấp giúp 2 DN này còn dư địa cho thuê khá tốt.
VND vẫn là đồng tiền giảm giá thuộc top thấp nhất TG so với USD nên dòng vốn đầu tư vẫn rót vào đều đặn
2. Dòng Bán lẻ: DGW - FRT
Dù không còn ở mức tăng trưởng bằng lần và tiềm năng tăng giá x lần nhưng đây vẫn là 2 cơ hội đầu tư tiềm năng trong giai đoạn khó khăn của Market. Ngoài ra còn có ngành du lịch hồi sinh mạnh mẽ nhưng size đều rất bé không phù hợp nên không xướng tên.
Q3 và cuối năm luôn là mùa làm ăn dòng bán lẻ, Quý 3 là mùa tựu trường. DGW đã đặt kế hoạch tăng trưởng tới 87% trong Q3 là con số ấn tượng nếu hoàn thành.
Long châu vẫn mở rộng chuỗi cửa hàng mạnh mẽ và hứa hẹn gặt hái thành quả trong tương lai, ngắn hạn ICT sẽ là bầu sữa nuôi dưỡng.
3. Bank: STB
Đại diện bank cá nhân chỉ ưa thích STB vì nhiều lý do, có lẽ Quý 4 và 2023 là thời điểm cho con tàu STB giăng buồn vượt sóng lớn
.......................................

Back