Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

DPR hàng anh Chim phím.
Vốn hóa hiện tại 3600 tỷ
Chuyển đổi 4000 hecta đất cao su qua đất KCN; 2000 giao tỉnh được đền bù 1 tỷ/hecta. 2000 ha tự phát triển KCN
khá là tiềm năng
https://tienphong.vn/binh-phuoc-xin...oc-cho-binh-duong-lam-chu-luc-post1392942.tpo
https://zingnews.vn/co-dat-do-xo-ve-binh-phuoc-sau-kien-nghi-xay-cau-ma-da-post1304805.html
DPR rất tiềm năng nhưng giá này khá cao rồi. Anh mua cùng đợt với chế vùng 66-67 cơ, lúc ấy mọi người đang hồ hởi với Thanh nữ PHR, anh có nói là nên chuyển sang DPR giá tốt hơn.
DPR có BV rất cao, khả năng chia 1-1 cùng cổ tức lớn. Được lợi sóng mủ cao su theo giá dầu.
Tuy nhiên chơi CSTN thì nên lưu ý mùa cạo mủ của nó. Q1 không cạo mủ vì cây sao su thay lá, Q2 thì mùa mưa nên cạo mủ cũng hạn chế nên thường LN biến động.

DPR rất tiềm năng nhưng giá này khá cao rồi. Anh mua cùng đợt với chế vùng 66-67 cơ, lúc ấy mọi người đang hồ hởi với Thanh nữ PHR, anh có nói là nên chuyển sang DPR giá tốt hơn.
DPR có BV rất cao, khả năng chia 1-1 cùng cổ tức lớn. Được lợi sóng mủ cao su theo giá dầu.
Tuy nhiên chơi CSTN thì nên lưu ý mùa cạo mủ của nó. Q1 không cạo mủ vì cây sao su thay lá, Q2 thì mùa mưa nên cạo mủ cũng hạn chế nên thường LN biến động.
Tks a. em cũng đang nghiên cứu, cao su thì em ko kỳ vọng nhiều nhưng nếu chuyển đổi đất sang KCN thì tốt quá ạ, định giá mức này cũng ko đắt.
Để em nghiên cứu thêm

Tks a. em cũng đang nghiên cứu, cao su thì em ko kỳ vọng nhiều nhưng nếu chuyển đổi đất sang KCN thì tốt quá ạ, định giá mức này cũng ko đắt.
Để em nghiên cứu thêm
Đúng rồi, nói cao su là chung vậy thôi chứ key của nó vẫn là BDS KCN với nguồn đất bao la rẻ mạt. Về độ active của lãnh đạo thì hơn PHR, lái cũng chất hơn lái PHR 1 chút.

Hôm nọ đọc thấy có chủ trương của GVR rồi mà chưa biết là anh nào xin được làm sớm.

Chủ trương chuyển đổi từ đất cao su sang đất dịch vụ ấy anh. Cái đấy mới cua Hoàng Đế.
Cơm ăn từng miếng 1 anh ơi; hiện cho chuyển đổi bắc nam đồng phú, làm 200ha kia xong, nhận 200 tỷ đền bù rồi sẽ đc làm tiếp
Đường cao tốc Bình Phước, Thủ Dầu, HCM xong thì đất cho thuê còn có giá hơn ạ

Cuối 2021 mở rộng vùng nuôi 100ha lên 350ha; Năm 2022 mở rộng 150ha; Tự chủ nguyên liệu sẽ lên 50%.
Sản phẩm của FMC chất lượng tốt nên tiêu thụ ở các TT khó tính như Mỹ, Nhật, EU
2022 nhà máy mới sẽ hoạt động
https://s.cafef.vn/FMC-474036/thuc-...-kien-chia-co-tuc-2021-bang-tien-ty-le-20.chn
Cụ thể, nhà máy chế biến tôm mới của Sao Ta sẽ hoàn thành ở đầu quý 3/2022. Sao Ta sẽ đưa dự án 52 hecta đất nuôi tôm của KAF vào khai thác trong 6 tháng cuối năm 2022. Song song tiếp tục mở rộng vùng nuôi tối đa, hướng đến mục tiêu đạt trên 500 hecta nuôi tôm đến năm 2025.

Về thị trường, Sao Ta định hướng coi trọng thị trường Nhật Bản và Hoa Kỳ, song song tìm giải pháp nâng cao thị phần ở EU, Hàn Quốc, Úc. Doanh nghiệp cũng sẽ tập trung phát triển sản phẩm có hàm lượng chế biến cao, phân khúc thị trường cao cấp.

Mới đây, doanh nghiệp cũng đã công bố kết quả kinh doanh tháng 2/2022 với doanh số tiêu thụ đạt 11,3 triệu USD, tăng 19% so cùng kỳ. Trong tháng 2, thành phẩm tôm đạt 1.276 tấn, tăng 41% và thành phẩm nông sản đạt 148 tấn, gấp 2,8 lần cùng kỳ.

VN30 có mã nào đag còn upsidevà tương lai được định giá lại - rerate , có đinh giá phù hợp - câu chuyện tăng trg ko Anh mèo, đào sâu thử tí Anh. FPT hay VNM?
Dài hạn thì MBB anh nhé. FPT đợt này tăng cũng nhờ 1 phần là FRT lãi khá Q1; thêm đc vài trăm tỷ nữa là tăng trưởng 40% rồi ( bản thân nó tăng trưởng 20%)

Dài hạn thì MBB anh nhé. FPT đợt này tăng cũng nhờ 1 phần là FRT lãi khá Q1; thêm đc vài trăm tỷ nữa là tăng trưởng 40% rồi ( bản thân nó tăng trưởng 20%)
Em đợt trước vào FPT với lí do FRT. Hóa ra con đường của lái là làm cho đội vào sớm phải cut nót rồi mới đánh.
Sửa lại cho đúng là cộng cả phí chỉ hòa. Kẻo anh @skynel chạnh lòng keke

Em thấy anh chuyền cành như Giám đốc @Chân Chiêu ấy
Anh bỡn em. Kì thực là nó lên 1 tí chỉnh luôn. Chờ mãi ko thấy gì, nóng ruột ra để vào hàng anh với anh chim phím. Có ăn nhưng không dám nói kẻo anh @skynel mắng chuyện ko rèn luyện. Em cảm ơn anh @chim_non vụ VTP. Hôm nay em chốt hết luôn. Lên kệ:thankyou:
Sau này có con nào như KL kiệt kiểu SZL của chị @TTN thì em sẵn sàng báo trước sẽ ra luôn (chả ảnh hưởng mấy). Còn hàng thanh khoản thì học anh @TuanMinh, hóng các anh chị xong lắp dây nhợ vào, thấy được mua luôn.
VTP em có mua rẻ ngay lúc anh Chim nói đâu. Xem chart chán rồi mua 70, đóng cửa 70.1
VTP ở ngay đáy nên em không biết đo vẽ ra sao. Chỉ tin anh chim mà được 10 giá, sướng gì đâu

Last edited:
Anh bỡn em. Kì thực là nó lên 1 tí chỉnh luôn. Chờ mãi ko thấy gì, nóng ruột ra để vào hàng anh với anh chim phím. Có ăn nhưng không dám nói kẻo anh @skynel mắng chuyện ko rèn luyện. Em cảm ơn anh @chim_non vụ VTP. Hôm nay em chốt hết luôn. Lên kệ:thankyou:
Sau này có con nào như KL kiệt kiểu SZL của chị @TTN thì em sẵn sàng báo trước sẽ ra luôn (chả ảnh hưởng mấy). Còn hàng thanh khoản thì học anh @TuanMinh, hóng các anh chị xong lắp dây nhợ vào, thấy được mua luôn.
VTP em có mua rẻ ngay lúc anh Chim nói đâu. Xem chart chán rồi mua 70, đóng cửa 70.1
VTP ở ngay đáy nên em không biết đo vẽ ra sao. Chỉ tin anh chim mà được 10 giá, sướng gì đâu
Thầy có ăn là mừng cho thầy rồi. Tuy nhiên, nếu tự mình tìm ra cp thì có phải khỏe hơn không, lo gì không có xèng :10::21:

Thầy có ăn là mừng cho thầy rồi. Tuy nhiên, nếu tự mình tìm ra cp thì có phải khỏe hơn không, lo gì không có xèng :10::21:
Em đánh demo thấy list cũng tàm tạm thôi, có con chạy đúng sách nhưng nhiều con nhiễu mà chưa biết vì sao.
Lọc list ra, con FA ổn hơn mua thì ăn ít, con FA xấu bỏ qua thì chạy như sách.

Back