Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

cập nhật 1 chút về PC1 nhé a Mèo từ 1 bạn cũng theo lâu pc1
- 2022 sẽ có tầm 200 tỷ lợi nhuận từ bds, 200 tỷ từ điện gió
- Em có trao đổi với 1 Anh làm bên mảng energy của ttc . anh cũng chia sẻ 2022 nên tập trung vào các nhóm ngành liên quan đến wind, cơ chế còn có dư địa phát triển
- mảng xây lắp giảm nhẹ về doanh thu, tuy vậy tổng chung thì kế hoạch 800 tỷ lợi nhuận là khả thi
Nếu 2021 loại bỏ đi 260 tỷ đánh giá lại mỏ nickel thì từ 2022 là vào chu kỳ tăng trưởng mạnh của pc1.
Kết hợp với bài review tổng quan năm ngoái của Anh, Anh thấy call buy vùng này pc1 ổn chứ ?
Thời PC1 tới chăng

Có ngó qua rồi anh. Tình hình tài chính tốt, tuy nhiên năm 2021 đã đầu tư 300 tỷ để thêm đội tàu nhưng KQKD tăng trưởng kém so với mở rộng năng lực như vậy.
Chỗ này anh Bill có thể chia sẻ thêm ko?
kết quả kd năm ngoái cũng khá thất vọng, mặc dù việc vay mua đầu tư tàu khá mạnh.
Tuy nhiên có thể do term ký với pv gas có yếu tố dài hạn nên mức giá thì không quá tốt như kỳ vọng anh ạ.
về đội tàu thì 4 cái đã hết khấu hao, và đều có hđ ký với tổng gas dài hạn nên sự đột biến sẽ nằm ở nhóm này, do khủng hoảng chiến tranh nên thị trg tàu dự báo sẽ trở nên khan hiếm hơn và mức giá thuê năm nay cải thiện đó Anh Mèo.
Có 1 chi tiết là bác duyên hiếu năm xưa là tổng gsp giờ đã là tổng pvt. em đang nghĩ về kịch bản dấu lợi nhuận các năm trước đó.

VHC: Cá tra vượt đại dương
Dưới đây là số liệu ước tính cho KQKD Quý 1 của VHC. Khả năng năm 2022 VHC có thể tăng trưởng trở lại ở mức cao

Sau lệnh cấm nhập khẩu thủy sản từ Nga, Mỹ tiếp tục ban hành lệnh cấm nhập khẩu thủy sản từ Trung Quốc có nguồn gốc nguyên liệu từ Nga. Thủy sản của Nga trực tiếp xuất khẩu sang Mỹ 85% là cua, trong khi cá thịt trắng của Nga thường được xuất sang TQ để chế biến rồi tái xuất khẩu sang Mỹ. Tổng giá trị cá thịt trắng (Haddock, Cod) của TQ có nguồn gốc từ Nga xuất khẩu sang Mỹ khoảng 300 triệu USD năm 2021. Sự thiếu hụt trực tiếp mang lại lợi ích cho VHC.

VHC: Cá tra vượt đại dương
Dưới đây là số liệu ước tính cho KQKD Quý 1 của VHC. Khả năng năm 2022 VHC có thể tăng trưởng trở lại ở mức cao
View attachment 7077

View attachment 7078
View attachment 7079
Với giá cá tra như hiện nay, VHC năm 2022 sẽ đột biến anh ạ
Sau lệnh cấm nhập khẩu thủy sản từ Nga, Mỹ tiếp tục ban hành lệnh cấm nhập khẩu thủy sản từ Trung Quốc có nguồn gốc nguyên liệu từ Nga. Thủy sản của Nga trực tiếp xuất khẩu sang Mỹ 85% là cua, trong khi cá thịt trắng của Nga thường được xuất sang TQ để chế biến rồi tái xuất khẩu sang Mỹ. Tổng giá trị cá thịt trắng (Haddock, Cod) của TQ có nguồn gốc từ Nga xuất khẩu sang Mỹ khoảng 300 triệu USD năm 2021. Sự thiếu hụt trực tiếp mang lại lợi ích cho VHC.

Anh Chim_non giúp em xem cái chat biểu đồ của Ree từ tháng 11/2021 đến hiện tại có ra mô hình cốc và tay cầm không ạ, từ đầu tháng 3 tới giờ là giai đoạn hình thành cái quai cốc? Nếu được anh post giúp em cái chat và phân tích các khả năng xảy ra cho thời gian tới của Ree. Em cảm ơn anh nhiều! Ps : Em đang giữ tỷ trong Ree tương đối nhiều so với tổng Nav và cầm từ 2019 - 2020 đến giờ chưa bán. đang lưỡng lự đoạn này nên rất cần anh phân tích và tư vấn giúp. Chân thành cảm ơn anh!

Anh Chim_non giúp em xem cái chat biểu đồ của Ree từ tháng 11/2021 đến hiện tại có ra mô hình cốc và tay cầm không ạ, từ đầu tháng 3 tới giờ là giai đoạn hình thành cái quai cốc? Nếu được anh post giúp em cái chat và phân tích các khả năng xảy ra cho thời gian tới của Ree. Em cảm ơn anh nhiều! Ps : Em đang giữ tỷ trong Ree tương đối nhiều so với tổng Nav và cầm từ 2019 - 2020 đến giờ chưa bán. đang lưỡng lự đoạn này nên rất cần anh phân tích và tư vấn giúp. Chân thành cảm ơn anh!
Tím rồi bác. Ree đúng mô hình cốc tay cầm. Hôm 70-71 có inbox Anh @chim_non nói rồi

Ngon quá. Chúc mừng em nhé :113::113::113:

Back