Thảo luận Các góc nhìn định giá một Doanh nghiệp tiềm năng của Mèo Béo

TV2 và LHG có mức hồi phục khá ổn; Mức điều chỉnh cũng không lớn so với các CP khác
2 em ngon quá .. mà em đang kẹt trên ngọnnn. call liên tục "bổ sung về rat quy định" =))

http://ducgiangchem.vn/cbtt-bao-cao-tai-chinh-quy-2-2021/
DGC ra BCTC Quý 2.
ổn nhưng không đạt kỳ vọng.
Biên LN giảm nhẹ so với cùng kỳ.
Dự án Nghi Sơn tiếp tục bị delay là 1 điểm trừ. HPO điện tử thì Q3 mới có. Giá Phốt pho vàng cao chắc tới kỳ Q3 mới thể hiện vì hợp đông chốt giá giao theo quý. Tiếp tục theo dõi. Chart Tích lũy lại tạo base mới là điều tốt.

Dự án Nghi Sơn tiếp tục bị delay là 1 điểm trừ. HPO điện tử thì Q3 mới có. Giá Phốt pho vàng cao chắc tới kỳ Q3 mới thể hiện vì hợp đông chốt giá giao theo quý. Tiếp tục theo dõi. Chart Tích lũy lại tạo base mới là điều tốt.

Vâng anh. Chi phí bán hàng đội lên gấp đôi chắc do Logitics

a mèo béo cho e xin đánh giá bctc DRC với ạ :D vụ báo cáo hơi kém hí
Đối với các DN sản xuất thì mình quan tâm sau kết quả kinh doanh là khả năng mở rộng công suất, nhà máy, hoặc sản phẩm mới, cơ cấu sản phẩm tăng hàm lượng giá trị công nghệ để làm thay đổi biên lợi nhuận......
Xét về tổng quan tăng trưởng DRC khá tốt nhưng khi mọi thứ ổn định rồi khả năng duy trì tăng trưởng mình lại chưa thấy ( mình chưa tìm hiểu sâu). Do đó bạn xem lại với cách tiếp cận như thế thử nhé.

Vâng anh ạ.,. ./. Nay em phải xử Gà So vs Vếu Sữa rùiii huhu.. call hoàiii à
Anh thử xem xét các DN:
sản xuất: PTB VCS DGC
BDS: LHG HDC HDG
Điện: TV2; PC1
Tiêu dùng bán lẻ: MWG PNJ MSN FRT ( FRT đưa vào theo dõi diễn tiến của doanh thu/mỗi cửa hàng của Long Châu)

Đối với các DN sản xuất thì mình quan tâm sau kết quả kinh doanh là khả năng mở rộng công suất, nhà máy, hoặc sản phẩm mới, cơ cấu sản phẩm tăng hàm lượng giá trị công nghệ để làm thay đổi biên lợi nhuận......
Xét về tổng quan tăng trưởng DRC khá tốt nhưng khi mọi thứ ổn định rồi khả năng duy trì tăng trưởng mình lại chưa thấy ( mình chưa tìm hiểu sâu). Do đó bạn xem lại với cách tiếp cận như thế thử nhé.
dạ e cám ơn a :D

Cần chờ bản full để tìm hiểu thêm nhưng với báo cáo này rất dễ để LHG bứt phá
Không uổng công đặt trọn niềm tin

Các DN thuê trong Quý 2 chưa thể hiện việc chuyển tiền cho LHG
có tới 3 khách hàng thuê mới

Back