Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Ặc, kêu là Chị thôi. Kêu là Cô chắc ăn mắng... Chị đang tận hưởng những ngày tháng tươi đẹp, để Chị an yên.
Cô nào phù hộ nhóm Vịt Teo của Thầy Sụt ấy. Trước lên VTV, nay lên thêm HTV nữa thì...xn lần ko chừng?!
Dạ, không có đâu ạ. chắc đắt rồi anh nhỉ

Dạ, không có đâu ạ. chắc đắt rồi anh nhỉ
Đắt là 1 khái niệm, như trứng cá tầm caviar vậy thôi. Người giàu khen rẻ, người nghoèo chê đắt.
Quan trọng, phục vụ đúng khách, đúng nơi...
Bọn này đã là gì so với BMC, SJS thời anh 2w còn Giàu Xụ???

Đắt là 1 khái niệm, như trứng cá tầm caviar vậy thôi. Người giàu khen rẻ, người nghoèo chê đắt.
Quan trọng, phục vụ đúng khách, đúng nơi...
Bọn này đã là gì so với BMC, SJS thời anh 2w còn Giàu Xụ???

Ui...Thời SSI 300K = 15$ còn khen rẻ hều
Theo DJI thì SSI phải 150$...:21:

Bang chủ VC nói rồi: "Giá CP chỉ là 1 khái niệm"

Ui...Thời SSI 300K = 15$ còn khen rẻ hều
Theo DJI thì SSI phải 150$...:21:

Bang chủ VC nói rồi: "Giá CP chỉ là 1 khái niệm"
Em ko nhớ rõ lắm, nhưng hình như anh VC chỉ dạy trading về FX/Gold thôi anh nhỉ? Chứng cháo thì anh VC ko có chuyên môn sâu?
Em thấy bên Mẽo, bên Âu, có mấy đội chuyên đi Short mấy cổ quá đà. Bọn đó có 1 góc nhìn: Thị trường chứng khoán là thị trường của những người thik lừa dối / thik sự hào nhoáng. Bạn chỉ kiếm được tiền (có lợi thế) khi phát hiện đám đông đổ dồn về 1 hướng, giá CP đi quá xa khả năng kiếm lợi nhuận của chính doanh nghiệp niêm yết.
Ví dụ: DJT của cụ Donald Trump, đang thu hút ánh nhìn của cụ Bill Gross? Cụ này kiếm hơn 10tr đô cú short GameStop - Meme stock!!!

Em ko nhớ rõ lắm, nhưng hình như anh VC chỉ dạy trading về FX/Gold thôi anh nhỉ? Chứng cháo thì anh VC ko có chuyên môn sâu?
Em thấy bên Mẽo, bên Âu, có mấy đội chuyên đi Short mấy cổ quá đà. Bọn đó có 1 góc nhìn: Thị trường chứng khoán là thị trường của những người thik lừa dối / thik sự hào nhoáng. Bạn chỉ kiếm được tiền (có lợi thế) khi phát hiện đám đông đổ dồn về 1 hướng, giá CP đi quá xa khả năng kiếm lợi nhuận của chính doanh nghiệp niêm yết.
Ví dụ: DJT của cụ Donald Trump, đang thu hút ánh nhìn của cụ Bill Gross? Cụ này kiếm hơn 10tr đô cú short GameStop - Meme stock!!!

VC dân chuyên Stock trading đó em.
Cú short 2008 của anh ý được cả nông trường nho ở Cali.
Vậy là ổn rồi

Giờ này mà cướp tàu cái gì...
Hàng đầy ra có ai mua đâu :71:
VCB tăng 1.5 point mà Vol có 300K CP

Thị trường điều chỉnh nhẹ hay như nào vậy các Anh
Trước khi đưa ra câu trả lời nghim túc, mình xin được Thầy cung cấp data:
Thầy có vào hàng tẹo nào chưa, có đu theo Thầy Sụt một tẹo nào chưa?

VC dân chuyên Stock trading đó em.
Cú short 2008 của anh ý được cả nông trường nho ở Cali.
Vậy là ổn rồi

Giờ này mà cướp tàu cái gì...
Hàng đầy ra có ai mua đâu :71:
VCB tăng 1.5 point mà Vol có 300K CP
Làm sao để mình biết được nông trường nho là nhờ cú short? Giả sử vì cú short mà đi trồng nho thì sao ạ?
Sori anh, em ko có ý bất kính với thế hệ đi trước, nhưng em cần có sổ đỏ, dòng tiền...nói chung là Bằng Chứng chứng thực ạ. Rule 1: Ko tin bất kỳ ai.

Em bán hết theo thày Mó rồi a ạ
Vậy câu trả lời của mình: TT chỉnh một tẹo rồi tăng tiếp. Giảm về đâu đó lòng vòng 1250 chẳng hạn.
Bán hết cổ, cầm tiền đi đâu? Ko mua đất, mua căn hộ...thì lại phải quay về. Lãi vay giảm sâu, tiền vnd mất giá...càng gửi tiết kiệm, càng ca mơ run...hihi

Vậy câu trả lời của mình: TT chỉnh một tẹo rồi tăng tiếp. Giảm về đâu đó lòng vòng 1250 chẳng hạn.
Bán hết cổ, cầm tiền đi đâu? Ko mua đất, mua căn hộ...thì lại phải quay về. Lãi vay giảm sâu, tiền vnd mất giá...càng gửi tiết kiệm, càng ca mơ run...hihi
Nằm im chờ thời thôi a ạ

Status
Not open for further replies.
Back