Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày- câu chuyện mới của thị trường

Tình hình là bà con mua bán tấp nập phết. À mà các em Brokers và chuyên gia đang hô hồi là bán mạnh à các thầy :1:
Brokers thì em ko rõ, nhưng em cũng được lệnh Bán khi Cá Hồi, Đại Ka bận đi học, ko canh bảng được... kkk

Em đang cần đạp thêm xà lơ :)~
Xà lơ thì ạc quạ Đại Hịp, full VRE chết nặng??? FA tươi nhất hội, lại thoát li hệ sinh thái Coca thành công??? Sao cứ tèo ko tới đích???
Cẩn trọng ngón ta, găm vào chông, not găm vào mông nhoé...Drucken Mó!

Xà lơ thì ạc quạ Đại Hịp, full VRE chết nặng??? FA tươi nhất hội, lại thoát li hệ sinh thái Coca thành công??? Sao cứ tèo ko tới đích???
Cẩn trọng ngón ta, găm vào chông, not găm vào mông nhoé...Drucken Mó!
Tiện @Chán nói hệ sinh thái Coca, nhìn cái đồ thị VFS mà vãi phết, volume vẫn ko tăng nổi kiểu lịm dần :1:

Tiện @Chán nói hệ sinh thái Coca, nhìn cái đồ thị VFS mà vãi phết, volume vẫn ko tăng nổi kiểu lịm dần :1:
Nio phiên bản Việt mà Anh. Với cả đại ma đầu chọn thời điểm ko đúng (Chị 2 bà trưng đã có lần nhắc khéo: Chúng tôi bỏ lỡ cơ hội đẹp nhất để lên sòng).
Nhưng cá nhân em vẫn tin, sẽ có cú pump dữ dội, như pump Crypto (không biết thời điểm ạ).
Ps: Chị em định giá VFS 1đô, dựa theo trang 82 của Bản Cáo Bạch. Em nể tới giờ lun ạ!

Nio phiên bản Việt mà Anh. Với cả đại ma đầu chọn thời điểm ko đúng (Chị 2 bà trưng đã có lần nhắc khéo: Chúng tôi bỏ lỡ cơ hội đẹp nhất để lên sòng).
Nhưng cá nhân em vẫn tin, sẽ có cú pump dữ dội, như pump Crypto (không biết thời điểm ạ).
Lúc mới lên sàn chả pump điên dại như crypto rồi còn gì, giờ là dump thôi.

Lúc mới lên sàn chả pump điên dại như crypto rồi còn gì, giờ là dump thôi.
Dump rồi lại Pump thôi anh. Cú pump đầu nhìn thế thôi, chứ cá kiếm được bao đồng ạ?
Nói chung, cá nhân em thấy, khó có thể tin rằng Game đã kết thúc. Nhưng cũng khó đoán định, khi nào Game lại nhấn nút...để bay.
Khó quá, cho qua anh ạ. Dê Bò làm khô hết...Vịt Teo mới là chân ái! kkk

Dump rồi lại Pump thôi anh. Cú pump đầu nhìn thế thôi, chứ cá kiếm được bao đồng ạ?
Nói chung, cá nhân em thấy, khó có thể tin rằng Game đã kết thúc. Nhưng cũng khó đoán định, khi nào Game lại nhấn nút...để bay.
Khó quá, cho qua anh ạ. Dê Bò làm khô hết...Vịt Teo mới là chân ái! kkk
Anh ơi, view tiếp Trung Đông đi ạ
Chứng vịt có gì để a lưu luyến đâu

Anh ơi, view tiếp Trung Đông đi ạ
Chứng vịt có gì để a lưu luyến đâu
Trung Đông xong xuôi rồi. Cá đuối linh nghịm, xong rồi.
Giờ chứng Vịt, có Vịt Teo, có Bank, có Bất...có cả những người ngất vì vừa bán xong nó lại Thăng thiên...
4 Ngọ ơi, xem Gia Cát Chim phá trận...Càn Khôn Hỗn Độn, thì vào cửa Hu ra cửa Chảnh...dễ ợt?!

Trung Đông xong xuôi rồi. Cá đuối linh nghịm, xong rồi.
Giờ chứng Vịt, có Vịt Teo, có Bank, có Bất...có cả những người ngất vì vừa bán xong nó lại Thăng thiên...
4 Ngọ ơi, xem Gia Cát Chim phá trận...Càn Khôn Hỗn Độn, thì vào cửa Hu ra cửa Chảnh...dễ ợt?!
4 Ngọ là ai thế? :21:

4 Ngọ là ai thế? :21:
4 Ngọ quần đùi = Tư Mã Lã Giang. Hôm qua idol sướng quạ, pọt ảnh khoe team đầu tư toàn Trẩu Tre, quần đùi với laptop...ngồi ngâm cứu kế hoạch giải cứu Ryan...kkk (nhờ vậy, em đã hịu được bí kíp đoán đỉnh của idol).
Ps: Chim ca thoát hẳn rồi em mới bạo gan hỏi tí: NTL có đội lái ở phía sau? Học bài lái ngược VNI như Bầu Thụy ạ anh? Sao em có cảm giác quen thuộc quạ...@chim_non

4 Ngọ quần đùi = Tư Mã Lã Giang. Hôm qua idol sướng quạ, pọt ảnh khoe team đầu tư toàn Trẩu Tre, quần đùi với laptop...ngồi ngâm cứu kế hoạch giải cứu Ryan...kkk (nhờ vậy, em đã hịu được bí kíp đoán đỉnh của idol).
Ps: Chim ca thoát hẳn rồi em mới bạo gan hỏi tí: NTL có đội lái ở phía sau? Học bài lái ngược VNI như Bầu Thụy ạ anh? Sao em có cảm giác quen thuộc quạ...@chim_non
CP nào chẳng có đội lái. Lái khôn khéo nó biết kể câu chuyện hay trên câu chuyện thật đúng thời điểm.
Câu chuyện thật là: NTL là công ty BDS hiếm hoi trên sàn không có vay nợ tài chính. Bãi muối thì đã làm xong gần hết nghĩa vụ TC và sẵn sàng để bán, chỉ chờ BDS ấm lên = Cua thật. Quá khứ chia cổ tức tiền mặt đầy đủ = lãi thật.
Rồi, trên nền câu chuyện thật thế, nhưng cần phải rũ hết nhỏ lẻ đã. Tranh thủ BDS khó khăn (đóng băng) + bão trái phiếu => Lái đạp NTL về giá dưới cả BV và ở mức giá đó, cổ tức Cash/P lớn hơn tiết kiệm giá cao nhiều lần, cỡ hơn 10%. Lúc đó khắp nơi hô sập tan nát, các chuyên gia FA TA liệt toàn thân ko dám mua = Lái thu hàng về 1 mối.
Sang năm nay, khi tiền rẻ rều, bà con lại dễ dãi men say với suy nghĩ BDS ấm lại khi LS thấp, tiền mất giá =>thời cơ đã chín muồi. Lái đánh lên vẽ base chart thật đẹp dụ TAers trước. Sau đó bán 1 phần Bãi muối book LN cho đẹp rồi ra tin chia cổ tức tiền + chia cp thưởng đúng gu ưa thích của đám đông. Các chuyên gia đếm cua trỗi dậy hòa ca cùng Chartist khi chart đẹp, trend khỏe..... và phần còn lại thì chúng ta đã biết :21:

Back