Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đến nhà đầu tư Fn FA gộc còn lao vào bắt đáy DIG, FLC để oánh bạc tăng NAV thì trách gì F0 cả tin (nếu có) :24::24::24:
[emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Gửi từ SM-A515F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Dn tốt là mình có thể yên tâm mua rẻ rồi chờ lái nhảy vào lùa gà là mình canh đổ bô.
Đầu tư cuối cùng cũng chỉ để thế thôi cụ ạ :21:
KHó lắm với F0 như tui hiii
Vì "tất cả đã in price" ý Chị đại là số đẹp?...mà hình như mấy thằng kiểm toán đang bị sờ cổ..vì số đẹp
NHưng tóm lại dù là của anh còi ...nhưng gặp dc nhà đầu tư Fe (sắt thép) như Chị đại...à lộn pải 500 AE Fe thì nó vẫn lên :24::24::24:

Chứ như thủy lợi 4 mà gặp anh Fx như anh Chim anh Chán thì 5 năm mới lên lủi :24::24::24:

KHó lắm với F0 như tui hiii
Vì "tất cả đã in price" ý Chị đại là số đẹp?...mà hình như mấy thằng kiểm toán đang bị sờ cổ..vì số đẹp
NHưng tóm lại dù là của anh còi ...nhưng gặp dc nhà đầu tư Fe (sắt thép) như Chị đại...à lộn pải 500 AE Fe thì nó vẫn lên :24::24::24:

Chứ như thủy lợi 4 mà gặp anh Fx như anh Chim anh Chán thì 5 năm mới lên lủi :24::24::24:
TL4 đã thu đủ vốn và 35% lãi trên tổng vốn. Còn dư 27k để chờ úp bô lúc bán dự án cụ ợ.
Là case thất bại nhưng cũng hơn gửi ngân hàng.

Lên rồi phải nghỉ chứ; Anh lên hoài thế chị chịu sao nổi anh :19:
Ok, đồng ý, khi thua lỗ hay downtrend thì đành nói về lý tưởng vậy, khi nào uptrend mình bàn về chân lý sau. Kiểu như tui đã kiếm 1 chịu $ như thế nào thì phải nói là do phân tích zõ zàng vĩ mô vi mô...chứ thực tế là enter nhầm :19:

Ok, đồng ý, khi thua lỗ hay downtrend thì đành nói về lý tưởng vậy, khi nào uptrend mình bàn về chân lý sau. Kiểu như tui đã kiếm 1 chịu $ như thế nào thì phải nói là do phân tích zõ zàng vĩ mô vi mô...chứ thực tế là enter nhầm :19:
Sao cũng đc anh ơi; cứ kiếm đc tiền là auto giỏi. May mắn cũng là 1 dạng siêu năng lực from Thầy Bư

Sao cũng đc anh ơi; cứ kiếm đc tiền là auto giỏi. May mắn cũng là 1 dạng siêu năng lực from Thầy Bư
Hồi xưa đi học, thầy kể 2 ông giáo viên xuất thân từ dân toán, đợt đó có mấy chục thí sinh tranh 1 suất đi đào tạo ở LX, 2 ông này đều giỏi như nhau, thi 2 vòng buổi sáng chiều, đề quá khó, 2 ông đều chả làm dc, nhưng chiều 1 ông vẫn thi còn 1 ông bỏ ở nhà, rồi đời thôi đẩy, dc 2 suất, 1 ông thành giảng viên danh tiếng, 1 ông mãi là ông giáo.
Nói mới nhớ Thế Minh đang làm Yuanta là sau tôi 3 khóa, nhớ thời xưa nó rất thông minh có nhiều bài giải dc đăng trên báo toán học & tuổi trẻ nhưng hình như về sau đuối dần.

Hồi xưa đi học, thầy kể 2 ông giáo viên xuất thân từ dân toán, đợt đó có mấy chục thí sinh tranh 1 suất đi đào tạo ở LX, 2 ông này đều giỏi như nhau, thi 2 vòng buổi sáng chiều, đề quá khó, 2 ông đều chả làm dc, nhưng chiều 1 ông vẫn thi còn 1 ông bỏ ở nhà, rồi đời thôi đẩy, dc 2 suất, 1 ông thành giảng viên danh tiếng, 1 ông mãi là ông giáo.
Nói mới nhớ Thế Minh đang làm Yuanta là sau tôi 3 khóa, nhớ thời xưa nó rất thông minh có nhiều bài giải dc đăng trên báo toán học & tuổi trẻ nhưng hình như về sau đuối dần.
Vâng anh ạ. Rốt cuộc làm ntn cũng vì để mình cảm thấy hạnh phúc, đôi khi lựa chọn có thể mình không hoàn toàn mong muốn tại thời điểm đó nhưng lại mang cho mình những cơ hội về sau.
Tất nhiên có nhiều người nói sống 1 lần trên đời phải làm gì để lại cho đời sau... cái đó lớn quá, em chỉ tâm niệm làm sao để CS mình happy là đc

Tại sao các cty ty lớn ở TT mình ko tăng được và có vẻ như đang được định giá rẻ?
Thực tế các cty này cũng ko phải rẻ đâu nếu so với các DN trên TTCK Mỹ. Đầy công ty P/E có 4-6 thôi.
Thường MID và Pen bao giờ cũng có P/E thấp hơn Blue do tính thiếu bền vững và minh bạch cũng như khả năng quản trị chưa được chứng minh....
Nhưng khi những DN vừa và nhỏ lại có định giá đắt đỏ hơn các cty lớn, sức khỏe tài chính tốt và trình độ quản lý cao tức là thị trường đang bị làm giá quá đà.

Last edited:
Nhìn ttck vn và Ck thế giới thì e thấy 1 điều là giờ chỉ có đế thích mới cứu dc.thanh khoản thì teo tóp,lái và tay to bỏ của chạy lấy người.giờ ai cũng lo giữ mạng ko ah,hơi đâu mà kéo với mua .thôi e còn ít cp bán nốt rồi giã từ Ck ,e ko hợp với Ck.xin tạm biệt các a chị VC.chào thân ái và Bye Bye
Thầy chuyên sọc, sao bỏ sớm vậy, đã về gần 1000 đâu

Back