Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Mình ngồi chơi là chính vì sóng này chơi mỗi chiêu ôm lỳ, có rình mấy con chưa kịp nhảy.
Nay e đi xin việc và đi làm lại sau 4 năm trading =))). Lí do là sau khi lão luyện trade rồi chán vê cái lù các bác ạ. E trade D1 nên có thể hoàn thiện pp nhanh hơn các bác day trade or scalp.
Gần đây e cũng tận hưởng cuộc sống như đi phượt, ăn uống thoải mái, gái gú cũng đi qua tay vài em kiểu mì ăn liền. Tất nhiên là có ch*** choặc =)), chơi game thì cũng thoải mái cày cuốc.... tuy nhiên cuối cùng vẫn thấy trống rỗng. Thiếu một thứ gì đó làm mình bận rộn và suy nghĩ.
Thu nhập thì cũng ko có gì ngoài 2 quỹ 200ku cầm cũng gần 6 tháng rồi và đang challenge thêm 200k với 400k nữa để max quỹ, cho thuê 5 phòng trọ góp vốn với chị ruột, lãi ngân hàng. Thêm tí cổ tức be bé chỉ để uống cà phê ko đáng chú ý. Tuy nhiên vấn đề là sự nhàm chán. Dù có làm cái gì tận hưởng cuộc đời thì bây giờ cảm giác này len lỏi mỗi ngày. Trước khi tiếp xúc với trading e chưa bao giờ cảm nhận điều này nhưng giờ cảm nhận rõ ràng luôn.
=> Thế là e xin đi làm phụ bếp. Bị chửi vê cái lù do chưa biết cách làm nhưng thế mà vui. Làm bản thân bận rộn. Đọc lý thuyết trên mấy trang trading thấy sự nhàm chán sau khi lão luyện. Trước ko tin, giờ trải qua mới thấy nó có thể gây trầm cảm các bác ợ. Kiểu mấy ông leo núi Everest xong về đồng bằng sống rồi mất động lực sống ý =))). Giờ mới hiểu.
Trích từ Master.
Em ngồi hát karaoke với Thiết ca và A7 idol. Bao giờ tắt nhạc em về ạ!

Giờ nhìn NVL,PDR thích nhỉ, lại chất tím mấy chục
Bác không dự về 6-7k nữa sao :1:
Nhiều bác cứ trách mắng anh Nhơn em thì thấy bác đẹp trai hào phóng… mới đến chơi nhà lần đầu mà đã cho quà…
Thời điểm vừa miếng là lao vào vụt thôi… nhắm mắt bịt tai vì lúc đó là max fear… cứ làm tốt việc của mình: mua nỗi sợ bán lòng tham../. Là đủ sống…

Thì Rái Teo chỉ biết làm việc dễ mà :3cool_adore:
Việc khó để anh cứ lo giùm nhoa :2cool_go:
Mình cũng như Rái, trym cũng đang teo, sao gánh nỗi việc khó???
Mình chọn việc dễ hơn cả Rái, mình chọn lối sống Tỉnh Thức: Sáng dậy sớm, nấu nước, pha trà, nấu cơm... đợi Thiết ca và A7 idol vào bàn ăn sáng. Mình sẽ đứng kế bên hầu trà, hầu cơm... và nghe lóm kế hoạch! :)

1 phiên bán luôn nửa cty, case này 102 :2cool_misdoubt:

Back