Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đáy chưa giáo chủ ơi. Gồng mỏi hết cả tay
trừ bđs quá tạ thì đa số đang tiến vào vùng dò đái a ơi :2cool_burn_joss_stick:
năm làm 2 phát -25% thì thôi, đến chịu :19:

Cả tt giờ ăn theo bank thôi anh. Đánh linh tinh tốn xèng. Mọi chỉ số chính đều và đã thủng đáy, trừ bank.
Bank làm nền làm bệ phóng cho BĐS phi.
Nghĩ tăng ls 1-2% có chống lại lạm phát 20%?
Chống lại cuộc chiến tranh tiền tệ thời gian qua?
QE1,2,...n? Mãi mãi là thế.
Chỉ có BĐS giữ được tài sản và tăng theo năm tháng.
Hôm nay anh đã bán VCI cơ cấu vào DIG.
ALL IN 1 cp duy nhất DIG.

Biểu hiện của cố chấp :21::21::21: em mà sai thường vứt sang 1 bên, book lỗ tạm đó, còn gia tăng sai thì ko.
Cái in đậm phải là bds hiện hữu và theo nhu cầu thực nha anh. Em cũng chỉ mua bds trong khu dân cư thôi. Kẹp 1 vài năm có cầu lại như mới.

Frankly speaking - Trường phái lướt nhanh của Cung thủ mà xử lý con DIG như vậy e nghĩ là hơi chậm… phải e thấy bet sai là e chạy như một cơn gió giảm thiểu thiệt hại… vì e positioning bản thân là một thẳng đầu cơ biến động giá :))
Hôm nay chắc sẽ đến dòng bds chạy kể cả dig… nhưng tận dụng được đợt pullback ngắn này để giảm thiệt hại ko phải ai cũng làm được…

Phân vân việc có nên mua lại 10k HPG đã bán 16.9 không?
Lỗ một 2 quý ko phải vấn đề mà vấn đề là ở quyết định đóng lò cao vì sức mua yếu chỉ ra sau quyết định mở rộng DQ2 thần tốc chưa tới 1 năm?????

Phân vân việc có nên mua lại 10k HPG đã bán 16.9 không?
Lỗ một 2 quý ko phải vấn đề mà vấn đề là ở quyết định đóng lò cao vì sức mua yếu chỉ ra sau quyết định mở rộng DQ2 thần tốc chưa tới 1 năm?????
DQ2 là để sx HRC là chủ yếu (VN mới chỉ sx được dưới 50% nhu cầu HRC) chứ ko phải thép XD nha chế. Sợ các nhà đầu tư VN quá :10:. Chế biết là 2 lò cao còn lại ở DQ giờ chuyên tập trung sx HRC ko, chỉ có thép xd mới tạm bán chậm nha :10:

Đặt lệnh đú 5k DIG giá sàn mà thằng DNSE nó xoay xoay 1 lúc ko vào đc lệnh

Frankly speaking - Trường phái lướt nhanh của Cung thủ mà xử lý con DIG như vậy e nghĩ là hơi chậm… phải e thấy bet sai là e chạy như một cơn gió giảm thiểu thiệt hại… vì e positioning bản thân là một thẳng đầu cơ biến động giá :))
Hôm nay chắc sẽ đến dòng bds chạy kể cả dig… nhưng tận dụng được đợt pullback ngắn này để giảm thiệt hại ko phải ai cũng làm được…
Con người anh có cả 2 : Nhanh và mộng tưởng đó em.

DQ2 là để sx HRC là chủ yếu (VN mới chỉ sx được dưới 50% nhu cầu HRC) chứ ko phải thép XD nha chế. Sợ các nhà đầu tư VN quá :10:. Chế biết là 2 lò cao còn lại ở DQ giờ chuyên tập trung sx HRC ko, chỉ có thép xd mới tạm bán chậm nha :10:
Nghi ngờ anh Long lắm rồi :21:

Biểu hiện của cố chấp :21::21::21: em mà sai thường vứt sang 1 bên, book lỗ tạm đó, còn gia tăng sai thì ko.
Cái in đậm phải là bds hiện hữu và theo nhu cầu thực nha anh. Em cũng chỉ mua bds trong khu dân cư thôi. Kẹp 1 vài năm có cầu lại như mới.
Bất kể mèo đen hay mèo trắng, mèo nào bắt được NHIỀU chuột là mèo quý.!

Hôm qua ngồi nói chuyện với người trong ngành thép, ông ấy bảo bà con ck cứ chửi anh Long như hát hay chứ sỏi trong đầu ổng chả to bằng cái bát ăn cơm ý. Dân trong ngành cực kỳ nể ổng :1:
Chế cứ sợ ổng ngu nên chần chừ chưa muốn bắt đáy. Thật 100% :21:

Back