Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

mình là nông dân, nhưng suy ra nhiều anh mập cũng kẹt trong mớ trái phải này >>> tiền cho CP sẽ giảm nhé
lưu ý: mình không bực thằng chủ tp mà bực thằng pán TP cho mình nhé thầy, vì khi mua nó rót mật vào tai là khi cần tiền ...pán ngay, lên mình cay thằng đó nhé :21: (thằng đó là ai thầy tự biết, vì giờ minh chung đò với nó)
Về cơ bản thì nhà đầu tư cá nhân ko chơi trái phiếu DN, lãi ko hấp dẫn trừ những lúc chiết khấu cao như lúc này. Tuy nhiên rủi ro lúc nào cũng cao.
Chơi trái phiếu thì mua sản phẩm của VMI ngon hơn nha.
VMI nó kiểu trong trường hợp bds ko tăng giá thì nó như mua trái phiếu lãi suất cao được thế chấp bằng bất động sản. Còn nếu bds tăng thì nó lại như đầu tư bất động sản :21:

Về cơ bản thì nhà đầu tư cá nhân ko chơi trái phiếu DN, lãi ko hấp dẫn trừ những lúc chiết khấu cao như lúc này. Tuy nhiên rủi ro lúc nào cũng cao.
Chơi trái phiếu thì mua sản phẩm của VMI ngon hơn nha.
VMI nó kiểu trong trường hợp bds ko tăng giá thì nó như mua trái phiếu lãi suất cao được thế chấp bằng bất động sản. Còn nếu bds tăng thì nó lại như đầu tư bất động sản :21:
VMI mới ra đời mà, TP mấy năm nay rồi. đấy là ôm anh top 100 còn đỡ đau, chứ ôm anh nổ....mà phải ôm qua 2-3 năm thì những người đó đau tim ?

HPG nhìn vô BCTC Q3, thấy toàn màu xám. LN thì âm, cũng bởi chi phí lãi vay kha khá (mà tỷ trọng lớn lại ở phần vay ngắn hạn). Đếm cua mỗi ngày phải trả tiền lãi gần chục tỏi. Lượng CP lại quá lớn, nên thích hợp trading với các tay to. Đó là Q3 đã qua, còn hiện tại... khi ngân hàng tăng LS, ko biết HPG có bị tính thêm ko?
Thầy có biết LS vay ngắn hạn và dài hạn của anh Long là bao nhiêu không :1:

Khi HPG 4x làm gì ai nhìn thấy điểm nào chê; Còn mơ 7x với 3 chữ số
HPG 1x làm gì thấy điểm nào tốt :24:
Bà con đang được rỉ tai là anh Long vay nợ kinh lắm, ls cắt cổ bla bla. Thực tế là LS vay ngắn hạn của anh Long là 3-6.5%, dài hạn là 2.6-8.4% (theo công bố Q2, giờ chắc tăng thêm chút)
Vay nợ kinh quá mà Net debt/Equity có 27%. Net debt/EBITDA (giả sử Q4 lỗ như Q3) có 1.19 :21:

Với HPG em chỉ e ngại tình hình tiêu thụ kém thôi, BDS đóng băng và phải dừng lò cao dài hạn
Làm gì có điểm 10 chất lượng.
Chấp nhận rủi ro ở mức nào thì đặt cược thôi.
Nói chung sai lầm khi bắt đầu mua thêm HPG ở mức giảm 30% so với đỉnh chứ bây giờ mới bắt đầu mua thì ko phải nghĩ.

Làm gì có điểm 10 chất lượng.
Chấp nhận rủi ro ở mức nào thì đặt cược thôi.
Nói chung sai lầm khi bắt đầu mua thêm HPG ở mức giảm 30% so với đỉnh chứ bây giờ mới bắt đầu mua thì ko phải nghĩ.
Dạ, nên bây h mới nói về cái xấu HPG thì hơi thừa

Back