Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

dc đnag sợ vỡ quỹ tp của nó các Anh ạ, nên nó phải take risk qua việc bán cp listed và nó cũng đang kêu cứu rằng ko đc để collapse trên tt trái phiếu và nếu có default hàng loạt thì nợ xấu bung bét ko kém gì gđ 2011-2012 đâu.
Em thấy đoạn rồi giống như DC cầm hàng giúp DN (repo) rồi khi sắp xếp xong thì bán lại. A check xem phải ko, em đoán thôi. Chẳng có lý gì mua hàng chục triệu rồi trung bình 2 tháng là té.
Còn 1 cái nữa là em nghĩ SBV sẽ mở room tín dụng "có điều kiện ràng buộc" ngắn hạn 3-6 tháng để giúp DN có thanh khoản.

VNI mãi ko chịu lớn các anh bỏ đi là phải
Dòng tiền đầu tư tài chính ko có chuyện trung thành, vốn dĩ nó dịch chuyển theo tỷ suất sinh lời kỳ vọng. Trước em cũng nghĩ là vĩ mô ta đẹp, thì tiền nó vào ta nhiều hơn. Nhưng tối qua mới vỡ ra, thì ra ko phải là vĩ mô ta xấu, định giá ta cao... Mà là có con Hot Girl khác, nó lôi cuốn, dụ dỗ các Anh Đại...hic
Đúng là đằng sau sự giảm sút, luôn có những lí do cực kỳ logic. Chẳng qua là ta ko nhìn thấy mà thôi...hic

Dòng tiền đầu tư tài chính ko có chuyện trung thành, vốn dĩ nó dịch chuyển theo tỷ suất sinh lời kỳ vọng. Trước em cũng nghĩ là vĩ mô ta đẹp, thì tiền nó vào ta nhiều hơn. Nhưng tối qua mới vỡ ra, thì ra ko phải là vĩ mô ta xấu, định giá ta cao... Mà là có con Hot Girl khác, nó lôi cuốn, dụ dỗ các Anh Đại...hic
Đúng là đằng sau sự giảm sút, luôn có những lí do cực kỳ logic. Chẳng qua là ta ko nhìn thấy mà thôi...hic
Việc tăng giảm ko quá là vấn đề với trader. Vì tăng hay giảm đều có cách kiếm tiền.
Nhưng chỉ bực là tin giả hoành hành thôi em.

dc đnag sợ vỡ quỹ tp của nó các Anh ạ, nên nó phải take risk qua việc bán cp listed và nó cũng đang kêu cứu rằng ko đc để collapse trên tt trái phiếu và nếu có default hàng loạt thì nợ xấu bung bét ko kém gì gđ 2011-2012 đâu.
Gover thì đầu tiên lo cái gọi là an toàn hệ thống...do vậy nó đẩu xuống 4% là tàm tạm
Nhưng còn Dn thì sao? media định hướng 1% collapse > không phải ít đâu
cái gốc là pán dc sp >> vụ BDS giảm giá 50% cho thấy sp đang khó pán
thành ra tưởng trái phải an toàn...nhưng giờ lại khá là high risks mới đau. nếu 1 dn có 10.000 tỷ tp thì kha là2 căng..chứ khóc lóc gì

Đôi khi mình cứ nghĩ vậy mà không phải vậy đó bác, không thể biết và cũng không thể phân tích đúng 100% được, nên làm gì cũng phải có đường lui cho bản thân :).

Em thấy đoạn rồi giống như DC cầm hàng giúp DN (repo) rồi khi sắp xếp xong thì bán lại. A check xem phải ko, em đoán thôi. Chẳng có lý gì mua hàng chục triệu rồi trung bình 2 tháng là té.
Còn 1 cái nữa là em nghĩ SBV sẽ mở room tín dụng "có điều kiện ràng buộc" ngắn hạn 3-6 tháng để giúp DN có thanh khoản.
cái 1 thì đúng là như thế, có 1 số deal là cho vay nhất là các d.n bds
cái thứ 2 thì em cũng ko rõ, nếu như Anh nói thì đó là trigger cho TT lên, một trong các biện pháp support liquidity cho hệ thống bên cạnh thành lập cái gọi là quỹ hỗ trợ trái phiếu gì đấy.
p/s: em chỉ hóng thôi, em là trader đang đi gỡ lỗ, mua bán hóng vc là chủ yếu

Trade what u see đi anh, như qua bank lác đác xanh giữa biển máu.
Hôm qua hứa với Thiết ca rồi, ko cắt lỗ, ko ra đảo... Mà giờ thì chỉ còn đường chốt lãi thôi. Coi như kết thúc lời hứa... và giữ trọn đạo nghĩa đàn em.
Làm lại từ đầu, thì ko tính vụ hứa hẹn nữa Thầy! happy Anh - happy Em...

Dạ, mới phát hiện ra điểm tử của mình, nên phải đổi lại tư duy tí anh ạ. Thà mất mặt chứ ko mất tiền.
Để em tìm người giải ngố vụ Hong Kong xem sao...hic
Có khác nhau về hoàn cảnh và nguyên do, nhưng bản chất NĐT TTCK thời điểm này và 3/2009 là giống nhau đó em. Em biết phải làm gì chứ?
Tất cả những con gấu mẹ vĩ đại sẽ bị đánh gục.Kkk

Back