Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Em chỉ có mỗi con VIC, vì mê xế điện với mấy cái Resort thôi chế. VHM cơ bản là ngon, chỉ số tài chính đẹp, đất đai vô biên + năng lực thổi giá vô bờ... Thời buổi này, cá nhỏ thì theo A7 team, cá lớn thì đứng nhìn FED, nên em nó bị thất sủng tí thôi. Như em nói, 10 năm nữa sẽ khác, dzất dzất khác.
10 năm nữa chế sợ ko tiêu được tiền, chẳng nhẽ lúc ấy lại lấy tiền gấp máy bay phi ... giải sầu :19:

Hôm qua chị search một vài cổ phiếu ở thị trg nước ngoài.
Hơi giật mình vì các cty lớn nhưng P/E vô cùng thấp.
Con sóng 2 năm rồi có lẽ của big teach như Tesla hoặc đám me me thôi.
Đám xế điện hoặc liên quan nặng đến xế điện đều cắm đầu rất sâu và rất lâu. Tesla thì bị Michael Burry và Bill Gates Bán Khống, tạo hiệu ứng bám đuôi người nổi tiếng. Nhìn chung, mảng Tech mà chỉ số cơ bản thấp tẹt ko quan trọng. Mảng Tech thì em thấy tay lớn nó mê Bằng sáng chế + CEO có tầm ảnh hưởng => Thế là đủ để các anh chị FOMO và ủn giá bay như Coin.

10 năm nữa chế sợ ko tiêu được tiền, chẳng nhẽ lúc ấy lại lấy tiền gấp máy bay phi ... giải sầu :19:
Dạ, lúc trước, khi vào CẬU, em có nói với Chế là kí cái cam kết để lại cho con trai khoản này rồi ạ.
10 năm sau, cậu Út thành con đại gia, vừa giỏi vừa giàu, siêu mẫu với cả siêu xe xếp hàng, tha hồ cậu chọn! :D

Có tây vào cầm trịch nó có khác nhỉ, chả như hội nhà nước Sonadezi, bao lợi thế mà như rùa rụt cổ :19:
Cái tên sáng lạng quá cộng với việc các ông kho hàng đã ăn đậm từ năm ngoái. Năm nay xu hướng chuyển vùng trữ kho hàng đối phó với tắc logsitcs do địa chính trị thì vẫn còn dư địa để làm thôi ạ.

Thế thì con dâu nó lại hư, hỏng đời con giai mất :24::24:
Anh đừng lo ạ, đời Mẹ cày cuốc cắm đầu, chả biết ăn chơi giải trí, làm đẹp, spa chả thấy khoe, nên cuộc sống cơ bản là KHỔ.
Đến đời cậu Út, tư duy khác, Tiền nhiều thì ăn chơi xoả láng, cứ hàng hiệu với girl xinh là auto chơi. Khi ấy cậu kím tiền còn nhìu hơn Mẹ, nhàn hơn Mẹ...
Còn con dâu à, tư duy Việt thành tư duy Mỹ, dâu rể chả mấy quan tọng nữa dzoài anh!
Em trêu chế tí, kkk, thôi em lặn, chạy đi hát dạo kiếm tiền gấp thếp CẬU đây ạ. Chúc anh chị em, NAV tạo đáy và tăng mạnh từ đây! :)

Cái tên sáng lạng quá cộng với việc các ông kho hàng đã ăn đậm từ năm ngoái. Năm nay xu hướng chuyển vùng trữ kho hàng đối phó với tắc logsitcs do địa chính trị thì vẫn còn dư địa để làm thôi ạ.
Vừa bán 83.5 khi nãy hòa VCB, đủ tiền cf vui vẻ. Qua ngủ quên cả chiều có vẻ miss HAH và toàn dòng liên quan xuất khẩu như may mặc, gỗ, cảng...:)))))

MB em lại thấy khó vì ôm cái thằng Ocean sẽ bị níu chân, VPB dù gì nó cũng tính điên trong người; Qua 40 thì 48 cũng hit thôi
Chém thôi chứ tầm em phân tích gì nổi mấy bank lớn
Ok a, ai cũng có quan điểm mà :7cool_waaaht:còn có thành luận điểm ko thì lại là chuyện khác.

Back