Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đã thật 100% qua chim heo chưa :105:
Thấy bà con vẫn canh múc khí thế lắm :105:
Đùa chứ có thể chục phiên tới đây, BCs VN30 sẽ đỡ giảm hơn Midcap và penny vì.... đã giảm mạnh trước đó 1 thời gian rồi, cũng gần về vùng định giá chiết khấu chấp nhận được :105:
Thấy mỗi MBB là chưa tăng mấy thôi a ơi, VHM cũng ok

e thấy thứ 6 fubon mua cuối phiên, tầm này định giá cũng okie lại, ngặt cái TT lại nhìn theo TA thì phải,
PE VNI forward tầm 12.x thì cũng khá thấp anh nhỉ
Tâm lý thường bao giờ cũng sẽ có quá đà. PE thấp cũng là trên lý thuyết thôi. Tiền mà nó bắt buộc phải rút bằng mọi giá thì PE chỉ để tham khảo :1:
Hai đáy bao giờ cũng tin cậy hơn 1 đáy. :105:
Vậy nên cứ chờ đợi thôi. :105:

Nói 1 cách lạc quan thì những deal ăn bằng lần tính theo pha 6 tháng -1 năm sẽ xuất hiện trong vài tháng tới.
Em nghĩ thế thôi, 2018 bạn em nhờ HNG mua 6-8 chốt 17-18 mà NAV mới bật từ 3 lên hơn 8 tỷ , điều ko làm đc ngay cả khi có uptrend.

Tâm lý thường bao giờ cũng sẽ có quá đà. PE thấp cũng là trên lý thuyết thôi. Tiền mà nó bắt buộc phải rút bằng mọi giá thì PE chỉ để tham khảo :1:
Hai đáy bao giờ cũng tin cậy hơn 1 đáy. :105:
Vậy nên cứ chờ đợi thôi. :105:
Mặc dù hơi tàn nhẫn nhưng thấy watchlist chiết khấu sâu lại thấy phấn khích :21:

Nói 1 cách lạc quan thì những deal ăn bằng lần tính theo pha 6 tháng -1 năm sẽ xuất hiện trong vài tháng tới.
Em nghĩ thế thôi, 2018 bạn em nhờ HNG mua 6-8 chốt 17-18 mà NAV mới bật từ 3 lên hơn 8 tỷ , điều ko làm đc ngay cả khi có uptrend.
Mỗi lần TT sập thật sâu và hoảng loạn đều dễ phát lộ cơ hội cả nhỉ, không biết lần này thế nào, có nhiều cơ hội nhặt đãi vàng không :1:

Back