Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Chị đọc được trong quyển nào đó cũng nói y chang như thế.
Giải thích ko phải tâm linh mà là tâm lý, hành vi.
Thứ nhất khi mình nghĩ mua để lấy lãi mua sắm cái gì đó tức là thị trường đang khá lạc quan, đã tăng 1 đoạn dài trước đó khiến người ta cứ nghĩ mua là thắng.
Thứ hai là mong muốn có lãi ngay khiến người ta mất bình tĩnh và hành động thiếu chín chắn.
Còn mua xong lại phải lần túi áo xem còn bao nhiêu tiền để nó giảm mua tiếp thì lúc đó tính toán dữ lắm và thị trường cũng giảm nhiều rồi nên ít thua :1:
Cái thứ hai rất chuẩn.
Có thể bổ sung thêm là mong muốn gỡ lỗ ngay cũng khiến người ta mất bình tĩnh dẫn đến hành động thiếu chín chắn.
Em dính chấu ông VIC đầu năm, vì muốn gỡ lỗ nhanh mà sốt ruột với BVH dù đã có số lượng và vị thế khá ổn, cuối cùng thành cầm vàng mà để vàng rơi không thì bây giờ vẫn có thể rung đùi kệ bố con Nở.

Cái thứ hai rất chuẩn.
Có thể bổ sung thêm là mong muốn gỡ lỗ ngay cũng khiến người ta mất bình tĩnh dẫn đến hành động thiếu chín chắn.
Em dính chấu ông VIC đầu năm, vì muốn gỡ lỗ nhanh mà sốt ruột với BVH dù đã có số lượng và vị thế khá ổn, cuối cùng thành cầm vàng mà để vàng rơi không thì bây giờ vẫn có thể rung đùi kệ bố con Nở.
Chị ko hiểu lắm về bảo hiểm nhưng thấy BVH giá cũng ảo lòi em.
Hôm chị xem cái 125k tỷ dự phòng tưởng ngon ăn, hỏi ra thì hình như là cam kết phải trả của bảo hiểm nhân thọ cho người mua. Cái này lại phải trả thật, ko ăn được.

Chị ko hiểu lắm về bảo hiểm nhưng thấy BVH giá cũng ảo lòi em.
Hôm chị xem cái 125k tỷ dự phòng tưởng ngon ăn, hỏi ra thì hình như là cam kết phải trả của bảo hiểm nhân thọ cho người mua. Cái này lại phải trả thật, ko ăn được.
Nhà nước thoái vốn chị ạ.

Cơm thiu rồi, chờ anh Huyền lăn quay ra nữa là đủ bộ :39:

Có vẻ chỉ taọ tâm lý hoảng loạn chứ ko có thực sự sợ hãi. Dòng nhà FLC trần cả loạt tức là lái cũng ko run tay.
To Live
Thằng nào bị bắt cứ bắt, còn ai ở lại vẫn bươn chải kiếm sống thôi. Lại vỗ về chắc tại đen thôi :1:
Mớ tài sản của Qc là thật hẳn hoi. Do dính với name Qc nên chả ai dám phân tích gì nữa cả.

Back