Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Đúng là trớ trêu anh ạ :)
Ko có lái hoặc không có tay to gom thì ko cổ phiếu nào tăng được.
Nhưng chính vì nó nhạt nhẽo và tăng giá thua kém trong quá khứ nên lại có tiềm năng bùng nổ trong tương lai :21:
Trên TTCK, tài chính hành vi quan trọng hơn kinh tế tài chính.

Bà con đợi các KOls hô mới dám vào.
Mà các Kols thì đang bướng, giờ hô mua thì hóa ra trước giờ toàn phán tào lao à? :21:
Chị cho em hỏi, trước chị theo dõi kĩ deal MCM, trước VnM mua trung bình gián tiếp và trực tiếp tầm bao nhiêu nhỉ ?
Em mới múc 44, test thử một ít. Nếu hợp thì lại yêu đậm sâu :1cool_byebye:

Chị cho em hỏi, trước chị theo dõi kĩ deal MCM, trước VnM mua trung bình gián tiếp và trực tiếp tầm bao nhiêu nhỉ ?
Em mới múc 44, test thử một ít. Nếu hợp thì lại yêu đậm sâu :1cool_byebye:
Mua phát hành thêm giá 30, đã nhận cổ tức 4k nên vào khoảng hơn 26k/cp một tý.
Còn gián tiếp mua GTN hoán đổi sang VLC tương đương với giá gần 30k/cp VLC. Tuy nhiên VLC có định hướng kinh doanh mới nên ko thể phân bổ bao nhiêu trong số tiền VNM mua VLC cho MCM được.

Mua phát hành thêm giá 30, đã nhận cổ tức 4k nên vào khoảng hơn 26k/cp một tý.
Còn gián tiếp mua GTN hoán đổi sang VLC tương đương với giá gần 30k/cp VLC. Tuy nhiên VLC có định hướng kinh doanh mới nên ko thể phân bổ bao nhiêu trong số tiền VNM mua VLC cho MCM được.
Em cảm ơn :3D_12:

Không phải toàn bộ ngành KCN có sóng to năm 2018-2019 mà chủ yếu sóng với 1 vài DN có đất rẻ ở Bình dương như NTC, PHR, TIP, MH3... thôi.
Mà thực ra, xét về bản chất thì các DN có quỹ đất rẻ dồi dào lúc nào cũng dễ có sóng chứ các cty KCN hết đất đua vay tiền làm dự án mới không ăn thua mấy đâu vì giá đất, đền bù giải tỏa...càng ngày càng đắt, ưu thế về biên LN không còn.
PHR còn điểm mua không anh
SZC nữa ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Ko có lái hoặc không có tay to gom thì ko cổ phiếu nào tăng được.
Nhưng chính vì nó nhạt nhẽo và tăng giá thua kém trong quá khứ nên lại có tiềm năng bùng nổ trong tương lai :21:
Trên TTCK, tài chính hành vi quan trọng hơn kinh tế tài chính.
Chị em tử tế quá. Chị em mà như A7 thì lái zl x300 lần trong vài nốt nhạc thôi :1cool_byebye:

Như làm sao được.
Phải tài lắm mới làm đc như anh ấy đấy :1:
Chốt lãi ầm ầm mà bà con cứ tung hô anh ta đầu tư dài hạn, không thèm chốt lãi, sống chết cùng anh em.
Bằng chứng rành rành mà vẫn tung hô được mới lạ :19:
Người ta quan tâm gì đâu chị, quan tâm bảng điện xanh tím thôi. nói nghe chứ viết ra còn ko thèm đọc nữa là bảo đi tìm tòi

Back