Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Mình hỏi cho vui thôi chứ nếu theo FA thì chẳng có lý do gì không mua HPG giá đầu 2x x nhỏ này cả.
Báo cáo Q2 như vậy là vượt kỳ vọng khi bà con đã chiết khấu khá mạnh cái thê thảm mà anh Long nói + tây bán + ta chửi bới tháo chạy theo idol rồi :21:
giáo chủ bắt đáy thần sầu, chắc do kinh qua nhiều chu kỳ rồi

Vậy là em hiểu sơ sơ a đầu tư theo định giá môi giới.
Ko anh ạ. Tham khảo thôi. Đầu năm zc lấy ý kiến cổ đông dự LNST total >15k tỏi. Chị TTN tính thế thì KDC chỉ 7tr/m thoai
Vốn hóa hiện < 1/4 rnav. Có cổ đông nhà nước nên e nghĩ chơi được
Với cả e đang có suy nghĩ : mua lúc này nếu giảm thì gồng ok. Còn ko mua mà nó tăng thì tiếc lắm :24::21:

Ko anh ạ. Tham khảo thôi. Đầu năm zc lấy ý kiến cổ đông dự LNST total >15k tỏi. Chị TTN tính thế thì KDC chỉ 7tr/m thoai
Vốn hóa hiện < 1/4 rnav. Có cổ đông nhà nước nên e nghĩ chơi được
Với cả e đang có suy nghĩ : mua lúc này nếu giảm thì gồng ok. Còn ko mua mà nó tăng thì tiếc lắm :24::21:
Chừng nào a Chán sút dc lô đất, hoặc cậu em bảo cái đường vành đai 4 nó bồi thường thì tính tiếp...
Em đang tìm 1-2ha đất vườn dọc sông Dinh mà giá chát quá nên cũng ko theo dõi mấy tháng nay. Đợi trend farmstay sập bớt đã.

Đầu gì thì cũng nên mua nhiều ở vùng giá thấp/đáy và bán nhiều ở vùng giá cao/đỉnh nhể :1:
Dạ vâng, em rút kinh nghiệm từ NLG, undervalue rồi ôm tàu lượn cả mấy năm trời, tính về hiệu quả thì vẫn hiệu quả nhưng không tối ưu nên phải xem xét lại bản thân. Từ cách giải ngân đến cách cơ cấu danh mục :). Đến DGC thì lại không lường được dòng tiền với hơi cố chấp vào cái giá trị nên bỏ lỡ cũng hơi tiếc xíu, con này em phải rút kinh nghiệm nhiều :D

Chắc bán được anh ạ. Zc Năm ngoái em leve dò hỏi môi giới nó báo 15tr/m. Lạm phát hay suy thoái thì ôm tài sản, thế nên sau khủng hoảng bọn siêu giàu nó càng giàu thêm vì nó ôm tài sản.
Để ở thì ở VT chắc thích hơn LT. Có điều theo em xét về chuẩn đầu tư thì zl ngon hơn. Mỗi cái nó ứ tăng
KDC Châu Đức bán 7 triệu/m2 thì lãi sau thuế 4.628 tỷ. Giá cao hơn bao nhiêu thì lãi ít nhất 90% của số cao hơn đó nữa.
Tuy vậy vừa bán 1k mua 40.2 giá 43.4 :21:

Hôm nọ đi DL chạy ngang Bảo Lâm coi khu đất giùm thằng dệ thấy trend khiếp quá, nhưng đẹp.
Trên đồi view hồ.

Attachments

2.9 MB · Views: 30
    2.9 MB · Views: 29
Em bán hàng hôm qua mua rồi ạ :)))
Giá vốn giờ khá ok :))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

KDC Châu Đức bán 7 triệu/m2 thì lãi sau thuế 4.628 tỷ. Giá cao hơn bao nhiêu thì lãi ít nhất 90% của số cao hơn đó nữa.
Tuy vậy vừa bán 1k mua 40.2 giá 43.4 :21:

:)))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Back