Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

3 năm đầu - nếu còn sống sót trên ttck vn - là định hình tư duy / trade style rồi a
rèn dũa kỷ luật là thành công. :1cool_byebye:
Trừ khi ngồi bên cạnh cho bạn đó chỉ cách tư duy, còn chỉ nói chuyện trên mạng thế này em nghĩ khá khó.
Tư duy việc chọn ngành, CP
Cách để có thể nắm bắt được chuyển động TT sớm cũng là 1 yếu tố sớm để thành công

DJ Future đang tăng mạnh khởi đầu 1 tuần mới. Nhưng trend của DJ có vẻ đã đc xác định. Kẹt nỗi đúng hôm nay VNI chạm đáy cũ. Nên có lẽ vẫn nên đợi cuối tuần khi hàng T+3 của hôm nay về https://www.cnbc.com/2022/06/20/stock-market-news-futures-open-to-close.html
Em vẫn tin mô hình 2 đáy đó anh.
Có làm giá lên thì cũng có làm giá xuống. Nhưng rẻ quá thì buy side sẽ mạnh lên và dần kiểm soát xu hướng giá. Tăng nhiều quá, thì sell side sẽ mạnh lên gây áp lực giá xuống và cũng cuối cùng lực mua giảm, sell side chiếm ưu thế.

Tư duy việc chọn ngành, CP
Cách để có thể nắm bắt được chuyển động TT sớm cũng là 1 yếu tố sớm để thành công
Không chỉ là khả năng tư duy, nó còn môi trường, quan hệ...Giữa thành công và thất bại trên TTCK ranh giới rất mong manh.
Hàm đa biến nên chỉ cần khác nhau một biến đã có kết quả khác nhau một trời một vực rồi.

Lúc nông nhàn thế này có tự truyện như thế cũng đáng mò vào tìm hiểu người thành công đi con đường như thế nào chế nhỉ!
Những lúc này ko nên đọc hay xem người khác nghĩ gì mà nên tự coi vị thế của mình, suy nghĩ những biểu hiện khác lạ của các cp. Đọc tới đọc lui ngày này qua ngày khác thì cũng chỉ bàn tăng giảm là chính chứ có khác gì đâu :105:
Càng lúc hoảng loạn, càng đọc theo ý người khác càng dễ lung lay, ko hẳn lúc nào suy nghĩ của mình cũng đúng nhưng biết mình suy nghĩ sai ở đâu tốt hơn nhiều.

Những lúc này ko nên đọc hay xem người khác nghĩ gì mà nên tự coi vị thế của mình, suy nghĩ những biểu hiện khác lạ của các cp. Đọc tới đọc lui ngày này qua ngày khác thì cũng chỉ bàn tăng giảm là chính chứ có khác gì đâu :105:
Càng lúc hoảng loạn, càng đọc theo ý người khác càng dễ lung lay, ko hẳn lúc nào suy nghĩ của mình cũng đúng nhưng biết mình suy nghĩ sai ở đâu tốt hơn nhiều.
Múc được chưa anh ôi, Con nước ko giảm mấy nhỉ

Giờ còn chạy thì chắc còn cái xà lỏn à anh tôi. Giờ đang canh thôi. 1 số key tăng trưởng mạnh 3-4 quý sắp tới giờ chỉ mong TT ổn để bắt
Chạy là do từ miếng bít tết còn miếng thịt hủ tiếu ánh sáng xuyên qua dc thì cũng phải ăn thôi còn hơn ko có gì:2cool_after_boom:nhưng thấy đánh cp có sóng mà còn miếng ăn miếng rớt thì đa số sẽ có váy liên tục. Tầm này cũng ko còn quan trọng có sóng hay ko có sóng, cp tăng trưởng hay ko tăng trưởng nữa rồi. TT cố gắng thì mình cố theo là tốt nhưng cố mãi thì thành cố chấp chứ cp tăng trưởng thì ko thiếu nhưng quan trọng là dòng tiền có nghe ko:106:

CK Thép BDS
Riêng P do có tin ngoài luồng delay dự án Lô B Ô Môn nên yếu, nhưng nếu bét giá Oil thì vẫn đang đợi xem Oil có lên vượt 130$?
=> cửa chắc ăn là Bđs CK cho nhịp hồi chữ W
Tụi nào tung tin giết P?
Bây giờ lại ra tin này
https://petrotimes.vn/thu-tuong-kha...9iCz5q8vZX5oLgY3bsxEHAULgyCMRfa4ZVtsQyfX4gh3W
Dù sao cũng tin VNI sẽ tăng khoảng 8-10% tới đầu tháng 7.
Đẹp nhất là mấy cây bài CK

đồng ý hoàn toàn anh này =))))

Back