Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Ặc ặc...
Sao kì vậy nhỉ, em thấy TT nó đẹp tươi vậy mà ta? Lãi vay mẹc gin cũng thấp, ko tận dụng cũng phí của giời ban...
Cứ cổ nào dưới 1/2 RNAV thì quất mạnh vô Chị, em zai động viên Chị gái thêm lần nữa... Moạnh Moẽ và Nhiệt Huyết lên Chị ơi! :69:
Khó nhất hiện nay là nhiều Blue đang rẻ hơn đa số Midcap nên ko thể đâm đầu mua mid đc.
Cái khó của Blue là thanh khoản tốt nên tay to lướt sóng, họ ko cần cp tăng mạnh nhưng vẫn kiếm được tiền, và mình phải học cách kiếm tiền với điều đó.

Khó nhất hiện nay là đa số Blue đang rẻ hơn Mid nhiều nên ko thể đâm đầu mua mid đc.
Cái khó của Blue là thanh khoản tốt nên tay to lướt sóng, họ ko cần cp tăng mạnh nhưng vẫn kiếm được tiền, và mình phải học cách kiếm tiền với điều đó.
Ối rào, ba cái ông tay toàn lông còn xương bé tẹo, tạo cảm giác to bự cho bà cuôn hãi thôi Chế ơi... Tay to thật sự, chỉ allin và hold Blue, thì đã đi ủn rổ ETF cho thằng ku nhà em rồi, Chị đừng lo nghĩ ạ!

Khó nhất hiện nay là nhiều Blue đang rẻ hơn đa số Midcap nên ko thể đâm đầu mua mid đc.
Chế đổi tư duy rồi à. Sợ nhất là lúc cần chế hold thì đi lướt, lúc cần lướt lại hold thôi :1:

Đổi gì đâu.
Học cách đi chợ trên hàng đầu tư dài hạn xem có hiệu quả hơn không.
Từ ngày biết cp ko cần tăng bà con vẫn kiếm cả tỷ đồng/ngày là chế thấy mê rồi :1:
Mê nhầm đường tà rồi Chế ơi... quay về với Chánh đạo, hold và khóc là đủ rồi...năm kiếm mí chăm tỷ là thoả mãn, tính chi vài tỷ/ngày! :20:

Khách sộp thường hay bị ngộp...ahiihi
Đói quá, giờ em đi ăn xế, mai Thầy rảnh thì ngoi lên chém ró buôn rưa nữa nhé... chả mấy khi gặp được đồng chí Full Mẹc Gin... sướng cứ gọi là...:19:
Rồi, thở xong em sẽ tính tiếp...

Tăng anh tí food này, ngon miệng nhé :10:

Attachments

135.2 KB · Views: 23
Các ETF đều có khuôn mẫu chung là phân bổ nhiều cp, nhưng khác nhau cơ bản là thằng nào pick stock hay thôi vì nếu ko thì hiệu suất cũng rất trung bình, như quỹ thế giới thì nhan nhản nhưng quản lý quỹ có tiếng thì chỉ nhờ vài deal xuất chúng. Ngay cả WB cũng đánh như ETF nhưng chọn cp kém, nên ổng chọn cách hay hơn là chờ tụi khác chết ráo thì bay vô mua đại, kiểu gì cũng nằm trong uptrend nào sau đó.

Back