Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Anh tính theo doanh thu thì dân công sở sẽ là khách hàng chính, do mức thu nhập nên người lao động dĩ nhiên sẽ chỉ có thể mua các mặt hàng có thị giá không cao.
Mặt hàng nào thị giá cao mới góp phần lớn vào doanh thu chứ ạ. Về số lượng chắc khó mặt hàng nào chiếm tỷ trọng lớn vào doanh thu. Em không nghĩ hàng do người lao động mua sẽ chiếm tỷ trọng lớn.
đang nói tới vissan với mặt hàng thịt tươi mà a :106:

đang nói tới vissan với mặt hàng thịt tươi mà a :106:
Dạ anh, không biết ngoài Bắc thế nào chứ trong SG em thấy công nhân chỉ mua hàng lề đường gần KCX, KCN. Vissan đa số là bán cho dân công sở, hoặc nhà có thu nhập trung bình trở lên.
Trong này công nhân KCN không mua Vissan đâu Anh.

Dạ anh, không biết ngoài Bắc thế nào chứ trong SG em thấy công nhân chỉ mua hàng lề đường gần KCX, KCN. Vissan đa số là bán cho dân công sở, hoặc nhà có thu nhập trung bình trở lên.
Mình vào SG hay đi chợ Gò vấp. Mua thịt VISSAN trong chợ thấy cũng yên tâm, nhưng cái quầy chuyên bán VISSAN gần nhà thì toàn hàng ôi kiểu gì ấy, chỉ dám mua đồ khô ở đó thôi.

CMF -chùm cuối tương ớt chị ơi; msc muốn quặp luôn nên có giá này - tức bỏ tiền ra mua thị phần - chứ khả năng tạo tiền ko xứng với vốn hóa hiện tại:1cool_byebye:
ế sry e lộn qua cholimex :24::24::24: vậy cũng like tá lả
----
a vissan thì cũng tương tự, thương hiệu thịt sạch số 1, phân phối tuyệt với từ chợ lẻ đến store riêng lẫn siêu thị

VSN giá giảm quá nhỉ múc được chưa bác

a ko hiểu ý tôi nhỉ? tóm lại thế này nhé: vấn đề thực phẩm sạch (thịt) thì thu nhập tương đối mới nghĩ tới -> lựa chọn vissan hoặc các sp đc công nhận khác - chỗ mua có thể là siêu thị or chợ or store vì vissan có mạng pp ở cả 3.
VSN giá giảm quá nhỉ múc được chưa bác
à có xèng thì cứ múc thôi

Với phong trào phòng ung thư cho cả nhà như ở trong SG chỗ em hiện nay, các bà các mẹ giờ không đi chợ anh ơi, hoặc là siêu thị hoặc là đến ngay mấy chỗ cung cấp đồ sạch dạng organic gì đó.
Nhà em cách bữa cũng đi mua thịt organic cho con, thấy than vãn suốt chuyện thực phẩm bẩn, nhìn đâu cũng thấy chất bảo quản.
Em nói thật là giờ làm Cha làm Mẹ rồi cứ mãi lo mưu sinh bên ngoài để lo cho gia đình, nhìn lại 1 ngày chính những điều nhỏ nhặt nhất lại tác động đến cả cuộc đời con cái mà trước giờ đâu có quan tâm (như con mình ăn cái gì...).
Em làm bên ngành hóa đây, năm ngoái có người bạn cùng lab tự dưng nghỉ làm, hỏi ra mới biết là con trai mới 13-14 tuổi bị dính ung thư.
Giờ mới thấy là đáng sợ. Vận không vào Cha Mẹ mà vận vào con cái.
cái chương trình thực phẩm bẩn phát hàng ngày sẽ làm thay đổi thói quen tiêu dùng cả hàng loạt hộ gia đình. Trong đó đang gắn chặt khái niệm giữa sạch là phải rõ "nguồn gốc". Cái này có thể là ý tưởng để lựa cp :1:

cái chương trình thực phẩm bẩn phát hàng ngày sẽ làm thay đổi thói quen tiêu dùng cả hàng loạt hộ gia đình. Trong đó đang gắn chặt khái niệm giữa sạch là phải rõ "nguồn gốc". Cái này có thể là ý tưởng để lựa cp :1:
Đúng thế. Vợ anh dạo này thấy toàn mua rau, thịt, cá của Bác Tôm, ra chợ cũng mua nhưng ít hẳn :1:

a ko hiểu ý tôi nhỉ? tóm lại thế này nhé: vấn đề thực phẩm sạch (thịt) thì thu nhập tương đối mới nghĩ tới -> lựa chọn vissan hoặc các sp đc công nhận khác - chỗ mua có thể là siêu thị or chợ or store vì vissan có mạng pp ở cả 3.

à có xèng thì cứ múc thôi
Em hiểu ý Anh mà.
Chắc tại em diễn đạt kém thôi.
Ý em là trong SG thì Vissan có pp ở cả 3 nơi như anh nói nhưng ở chợ rất rất ít, chẳng chiếm mấy thị phần. Dân SG mua vissan thì vào thẳng sieu thị hoặc đến store của riêng vissan. Thành phần này sẽ có thu nhập trung bình trở lên. Hiện nay thì chuyện chuyển qua mua thực phẩm đã dịch chuyển dần từ người thu nhập khá sang cả người thu nhập trung bình trở lên (như em).
Mà cũng đi quá xa, Anh em mình dừng chủ đề này ở đây Anh nhé.

Status
Not open for further replies.
Back