Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Lạy thầy, TA gộc mà cứ trêu anh em. Lại thêm cái chị tay to FA gộc nữa, trả vờ hỏi anh em EPS bao nhiêu nữa :24:
Em hỏi thật. Vậy EPS bao nhiêu? Nếu câu trả lời không thống nhất thì mình gọi cho DN xác minh.

Em hỏi thật. Vậy EPS bao nhiêu? Nếu câu trả lời không thống nhất thì mình gọi cho DN xác minh.
Doanh thu và lợi nhuận quý 3 đoán bị điều chỉnh giảm. Nhẩm thử thì cộng doanh thu, lợi nhuận quý 1, 2, 3, 4 vượt xa doanh thu, lợi nhuận cả năm theo báo cáo quý 4; do đó EPS theo cafe là 3.600 (cộng dồn theo quý), cao hơn EPS theo báo cáo quý 4. Giả định rằng soát xét 6 tháng đáng tin cậy hơn, vậy thì quý 3 bị điều chỉnh giảm kha khá roài.

@TTN
Cao su có lẽ nên cân nhắc cái view này chị ạ: Số giàn khoan của Mẽo liên tục tăng, bất chấp OPEC cắt sản lượng, Oil vẫn lờ đờ... Cao su thì nhìn Săm Lốp, Săm Lốp thì lại liên quan mạnh đến Cao su nhân tạo, Cao su nhân tạo thì lại liên quan đến Oil.
Vậy nên, dưới góc độ FA báo cáo tài chính thì chị cẩn thận khúc này, cao su tăng trưởng trong bao lâu? Thời tiết ngày càng khắc nghiệt, chính trị giữa Cam & VN đang xấu dần dưới tay anh Khựa... ví dụ: Từ 70 năm xuống còn 50 năm???
Dưới góc độ TA thì không bàn nhiều. JN1 đang có cú Push & Back với biên độ rộng, sau chuỗi tăng dài ngày... nếu ko phải đỉnh thì cũng không tăng mạnh trong thời gian ngắn nữa !

@TTN
Cao su có lẽ nên cân nhắc cái view này chị ạ: Số giàn khoan của Mẽo liên tục tăng, bất chấp OPEC cắt sản lượng, Oil vẫn lờ đờ... Cao su thì nhìn Săm Lốp, Săm Lốp thì lại liên quan mạnh đến Cao su nhân tạo, Cao su nhân tạo thì lại liên quan đến Oil.
Vậy nên, dưới góc độ FA báo cáo tài chính thì chị cẩn thận khúc này, cao su tăng trưởng trong bao lâu? Thời tiết ngày càng khắc nghiệt, chính trị giữa Cam & VN đang xấu dần dưới tay anh Khựa... ví dụ: Từ 70 năm xuống còn 50 năm???
Dưới góc độ TA thì không bàn nhiều. JN1 đang có cú Push & Back với biên độ rộng, sau chuỗi tăng dài ngày... nếu ko phải đỉnh thì cũng không tăng mạnh trong thời gian ngắn nữa !
Cảm ơn em. Chị cũng không giữ nhiều. Bữa nay vẫn ôm tiền cutloss hôm trước có dám mua gì đâu.
Phải thật ưng ý mới xuống tiền.

@bokhoktx
Nhìn qua mình đoán lỗi excell mất. Doanh thu quý 4 của PHR chắc bị nhân đôi. Ai cầm gọi cho DN cho họ trả lời rõ ràng đi. Mình lười.
Ờ nhỉ, số to đúng, hehe. giờ mở excel lên tính thì doanh thu, giá vốn quý 4 buồn cười thật, nếu con số quý 4 là đúng thì quý 3 sẽ bị điều chỉnh để logic hơn, hehe.

• Like
Reactions: TTN
@TTN hehe, theo BCTC và excel thần thánh thì cộng dồn 9 tháng 2016 là 770 tỏi rồi, cả năm 2016 là 1.179 tỏi.
Suy ra quý 4 doanh thu là 408 tỏi thoai.
Vậy báo cáo theo quý 4 bị lỗi doanh thu, lợi nhuận --> EPS quý 4 xác suất sai --> Cafe đặt thuật toán tự động cộng dồn 4 quý nên ra số sai.
Số cả năm theo BCTC thì vẫn đúng.

Status
Not open for further replies.
Back