Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Bộ sậu ACB ra tù gần hết chỉ còn mỗi a.K,anh LXH vừa ra trc Tết.
Năm 2012, lúc a.K bị bắt, bên tuvilyso đã có chuyên mục giải mã về lá số a.K rất hay. Tóm lược: Cụ H.U chọn giờ Thìn dựa theo nguyên tắc tử bình của ngài Lý Hư Trung, sau đó cụ vuivui dùng tử vi phán: Nếu giờ Thìn là thật, thì kiếp nạn này của a.K sẽ qua được... Quả là bái phục! :3D_51:

Mình nói trên phương diện oánh nhịp ngắn và nhanh thôi. Nhà hát nợ nhiều nhưng trong năm nay vẫn có nhiều việc và LN tốt nên chưa có risk gì lớn lắm, đầu tư dài hạn thì có lẽ phải nhìn chu kỳ của BDS cơ thầy ạ.
Vâng thanks thầy, chú này đòn bẩy kinh hồn thật. Thấy mấy lần đánh lên tăng vốn. Nếu sa lầy chắc sẽ cỡ như STL. còn nhạc thì cứ nhảy thôi à!.

Vâng thanks thầy, chú này đòn bẩy kinh hồn thật. Thấy mấy lần đánh lên tăng vốn. Nếu sa lầy chắc sẽ cỡ như STL. còn nhạc thì cứ nhảy thôi à!.
Con này còn phải nhìn thêm mục Bảo lãnh cho công ty con nữa Thầy nhỉ? Nếu xét về góc độ FA chuyên sâu như Thầy. Thầy có kinh nghiệm gì về việc phân tích khoản mục này trên BCTC không ạ? Có thể gợi ý vài dòng để em dò dẫm theo với... :thankyou:

Đa phần là anh từ chối nếu ko tốt cho khách hàng,(rất nhiều nhân vật có danh tiếng đến PK anh -đa số là làm thẩm mỹ em àh)nhưng anh là 1 trong những cao thủ nhổ răng tiểu phẫu đấy-từng nhổ 80 chiếc mỗi buổi sáng và 10 case tiểu phẫu răng khôn/3 giờ buổi sáng mỗi ngày thời kỳ anh còn làm Viện Răng Hàm Mặt TW TP.HCM.
Em có cái răng khôn mọc lệch 20 năm nay chưa nhổ anh ơi, hix. Chắc vậy mà đánh chứng mãi ko khôn :D

Con này còn phải nhìn thêm mục Bảo lãnh cho công ty con nữa Thầy nhỉ? Nếu xét về góc độ FA chuyên sâu như Thầy. Thầy có kinh nghiệm gì về việc phân tích khoản mục này trên BCTC không ạ? Có thể gợi ý vài dòng để em dò dẫm theo với... :thankyou:
Em không phải dân chuyên, chỉ biết sơ sơ thôi. BCTC hợp nhất là bao gồm cả bảo lãnh cả cty con thì phải. Mấy chú thầu ko phải ko có rủi ro đâu à. Nếu giá nguyên vật liệu đội giá nhanh quá, hoặc chủ đầu tư chiếm dụng vốn là lỗ bt. Nếu đòn bẩy lớn thì lúc tốt tăng LN nhưng nếu xấu thì lỗ nhiều đó vì biên LN rất mỏng. Đành rằng chú này cũng số 2 và quản lý cũng dc nhưng quá khứ cũng điêu đứng vì thế. Nhưng còn nhạc thì cứ nhảy thôi à. Nhìn chart chú này đợt này chắc vola cao đó à.

Em không phải dân chuyên, chỉ biết sơ sơ thôi. BCTC hợp nhất là bao gồm cả bảo lãnh cả cty con thì phải. Mấy chú thầu ko phải ko có rủi ro đâu à. Nếu giá nguyên vật liệu đội giá nhanh quá, hoặc chủ đầu tư chiếm dụng vốn là lỗ bt. Nếu đòn bẩy lớn thì lúc tốt tăng LN nhưng nếu xấu thì lỗ nhiều đó vì biên LN rất mỏng. Đành rằng chú này cũng số 2 và quản lý cũng dc nhưng quá khứ cũng điêu đứng vì thế. Nhưng còn nhạc thì cứ nhảy thôi à. Nhìn chart chú này đợt này chắc vola cao đó à.
Về giá với chart thì em không thấy có gì để bàn bạc cả, chỉ có chút thắc mắc về phần giá trị dưới con mắt của FA chuyên sâu như thế nào?
Ví dụ:
- Theo như em biết, một cách tương đối chắc chắn, các công ty con của Hoà Bình vay nợ dựa trên sự bảo lãnh của Hoà Bình Corp. Hoà Bình Corp đồng ý ký chứng thư bảo lãnh, qua đó nhận trách nhiệm thanh toán lại cho ngân hàng nếu công ty con không đủ khả năng chi trả (toàn mấy ngân hàng hạng bét mới cấp tín dụng rủi ro kiểu này: Cty con dòng tiền kém, thì cố gắng tìm cách cho vay để tăng chỉ tiêu tín dụng hàng năm/hàng quý...) . Các công ty con của Hoà Bình thì lại cực thiếu thông tin...
- Em đọc BCTC không hiểu rõ lắm là nó có tách phần Bảo lãnh ra không? Nếu có thì nhìn vào đâu để thấy? Quy định kế toán về vụ bảo lãnh này ra sao? ... cũng không rõ, vì lười ngâm sâu vô quá (việc khó để các anh to to lo giúp... ac ac).
- Sau thời gian theo dõi thì thấy Thầy có những góc nhìn FA rất hay, nên mới dò hỏi thử xem sao... Lần này xem như chưa đủ duyên nên chưa trao đổi học thuật được... Thks Thầy nhé!
Ps: Em chưa xem qua 8 tự của anh CT HBC, nên cũng không rõ là có đặt niềm tin lâu dài được không nữa... hi hi

Về giá với chart thì em không thấy có gì để bàn bạc cả, chỉ có chút thắc mắc về phần giá trị dưới con mắt của FA chuyên sâu như thế nào?
Ví dụ:
- Theo như em biết, một cách tương đối chắc chắn, các công ty con của Hoà Bình vay nợ dựa trên sự bảo lãnh của Hoà Bình Corp. Hoà Bình Corp đồng ý ký chứng thư bảo lãnh, qua đó nhận trách nhiệm thanh toán lại cho ngân hàng nếu công ty con không đủ khả năng chi trả (toàn mấy ngân hàng hạng bét mới cấp tín dụng rủi ro kiểu này: Cty con dòng tiền kém, thì cố gắng tìm cách cho vay để tăng chỉ tiêu tín dụng hàng năm/hàng quý...) . Các công ty con của Hoà Bình thì lại cực thiếu thông tin...
- Em đọc BCTC không hiểu rõ lắm là nó có tách phần Bảo lãnh ra không? Nếu có thì nhìn vào đâu để thấy? Quy định kế toán về vụ bảo lãnh này ra sao? ... cũng không rõ, vì lười ngâm sâu vô quá (việc khó để các anh to to lo giúp... ac ac).
- Sau thời gian theo dõi thì thấy Thầy có những góc nhìn FA rất hay, nên mới dò hỏi thử xem sao... Lần này xem như chưa đủ duyên nên chưa trao đổi học thuật được... Thks Thầy nhé!
Ps: Em chưa xem qua 8 tự của anh CT HBC, nên cũng không rõ là có đặt niềm tin lâu dài được không nữa... hi hi
Mới đọc sơ qua BCTC thôi bác à, nhưng giả sử đã bảo lãnh rồi thì nợ cũng dc gấp vài lần VDL rồi. Còn chưa bảo lãnh thì nợ thực sự sẽ lớn hơn nhiều. Còn bác chủ tịch này thì theo dữ liệu của em thì loại 2 thôi, dạng như a Minh Hùng Vương ấy à. cái này là một phần trong tính tỷ lệ RR thôi à. Xem có nên Follow trend không? Em thì thấy khúc này bỏ.

Mới đọc sơ qua BCTC thôi bác à, nhưng giả sử đã bảo lãnh rồi thì nợ cũng dc gấp vài lần VDL rồi. Còn chưa bảo lãnh thì nợ thực sự sẽ lớn hơn nhiều. Còn bác chủ tịch này thì theo dữ liệu của em thì loại 2 thôi, dạng như a Minh Hùng Vương ấy à. cái này là một phần trong tính tỷ lệ RR thôi à. Xem có nên Follow trend không? Em thì thấy khúc này bỏ.
Chú bán xong cover k kịp à?

Sent from my iPhone using Tapatalk

" Về kết quả kinh doanh cũng như tình hình hoạt động của mấy cp dòng P như PVD , PVC , PVS qua 2017 nếu dầu vẫn loanh quanh 45 - 52 USD thì sẽ rất khó khăn cho mấy cty này và lợi nhuận 2017 có thể khó khăn và kém hơn 2016 , ví dụ như trường hợp PVD quí 4 hay là quí 1 - 2017 lợi nhuận sẽ rất kém nếu không muốn nói là có thể lỗ sảy ra , do giàn khoan giá trị cao nhất của PVD và là giàn mang lại lợi nhuận cũng như doanh thu khá nhất cho PVD tháng 11 tới đây dễ ngừng hoạt động do hết hợp đồng , việc này sảy ra thì doanh thu giảm đi rất mạnh trong thời gian tới .
Dòng P chỉ có thể mạnh mẽ về hoạt động kinh doanh trừ khi giá dầu thô lên mức trên 65 USD và vững vàng trong 1 khoảng thời gian 9 tháng đến 1 năm và các yếu tố làm dầu thô tăng bền vững , lúc đấy các nhà thầu khoan dầu sẽ quay lại hoạt động và sẽ nhộn nhịp lại thì lợi nhuận mới mạnh trở lại. Do đó em nghĩ dòng P muốn leader phải giải chấp rũ bõ cung đã, và nó sẽ xuất hiện khi có báo cáo tài chính quy4/2016 chắc 2017 mới nhìn thấy cơ hội đầu tư dòng P hòa nhịp với mùa gió chướng từ tháng 9 đến tháng 2 hàng năm. Chờ đời PVD vùng giá 20-21 !!! " 21/10/2016

Lâu lâu mở lại note về PVD hồi tháng 10 lúc PVD giá 25, giờ có kết quả kinh doanh quý 4/2016 rồi, vừa khảo sát qua 6 giàn khoàn của PVD thì có 4 cái off, 2 cái on với giá thuê cực thấp, có thể thấy PVD sau khi kết thúc mùa gió chướng 2/2017 giá dầu mà không vợt được qua 60 USD thì vẫn tương lai mù mịt về em nó. Mà dầu vùng 55-60usd cung dầu đá phiến nó táng ra mù mịt ở mẽo.
Tiếp tục chờ đợi PVD ở vùng giá 18-19 :)
Về market chung dự từ giờ đến review ETF về test lại 680 còn HVG và HQC được FTSE hát bài đi về nơi xa :D

Last edited:
Năm 2012, lúc a.K bị bắt, bên tuvilyso đã có chuyên mục giải mã về lá số a.K rất hay. Tóm lược: Cụ H.U chọn giờ Thìn dựa theo nguyên tắc tử bình của ngài Lý Hư Trung, sau đó cụ vuivui dùng tử vi phán: Nếu giờ Thìn là thật, thì kiếp nạn này của a.K sẽ qua được... Quả là bái phục! :3D_51:

anh đi tù rồi, còn qua kiếp nạn nào em?

Status
Not open for further replies.
Back