Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
@Kỷ Sửu
Anh đổi avar 18h kém ngày hôm nay, Cào xem anh tốt xấu?
Nguyên thủ khóa, tam hợp Thân Tý Thìn, Quý nhân sơ, Thái thường mạt... toàn tốt. Tuy nhiên, có một yếu điểm là: Mạt sinh Sơ, Sơ lại khắc can ngày Ất. Can thượng thần là Thân cũng khắc can ngày là Ất, Sơ lại Hưu khí => Chưa khẳng định tốt được, vì chưa biết Niên Mệnh có chỗ khắc chế hành Kim để cứu hành Mộc của can ngày không ạ? Nếu Niên Mệnh rơi vào chỗ có hành Thủy thì quẻ này không chê vào đâu được (Mùa đông, Thủy Mộc vượng tướng, mỗi mình Kim hưu khí thì sao khắc nỗi)! D.G huynh chọn hay lắm. :113:

Nguyên thủ khóa, tam hợp Thân Tý Thìn, Quý nhân sơ, Thái thường mạt... toàn tốt. Tuy nhiên, có một yếu điểm là: Mạt sinh Sơ, Sơ lại khắc can ngày Ất. Can thượng thần là Thân cũng khắc can ngày là Ất, Sơ lại Hưu khí => Chưa khẳng định tốt được, vì chưa biết Niên Mệnh có chỗ khắc chế hành Kim để cứu hành Mộc của can ngày không ạ? Nếu Niên Mệnh rơi vào chỗ có hành Thủy thì quẻ này không chê vào đâu được (Mùa đông, Thủy Mộc vượng tướng, mỗi mình Kim hưu khí thì sao khắc nỗi)! D.G huynh chọn hay lắm. :113:
Thanks Cào! Hy vọng tốt để còn nằm võng đung đưa đọc sách. Ngồi riết sắp gãy cái lưng rồi.

Thanks Cào! Hy vọng tốt để còn nằm võng đung đưa đọc sách. Ngồi riết sắp gãy cái lưng rồi.
Dạ, chúc mưu vọng thành công tốt đẹp ạ... Sách viết có phần Sai, Lục nhâm không phải là số 1 trong Tam thức, Thái ất mới là số 1, tác giả của Thái ất gần như chắc ăn là Thiệu Ung tiên sinh, đồ đệ của đồ đệ của Hi Di tiên sinh.
Để hôm nào em rành cơ bản, kiếm chuyện đoán quẻ rồi inbox thử cho D.G cùng nghiệm lý nhé! G9 huynh, em lại đi mò mẫm tiếp... :1:

Còn phải đi cò đất nhé! Con ko thể thiếu sữa được!:24::24::24:
Mình kiếm sống cũng nhọc nhằn lắm @BlueDiamond ạ. Con nhà nghèo lại nặng gánh gia đình nên vô cùng vất vả. Mình cũng quan điểm như @BlueDiamond, việc gì có thể kiếm ra tiền mà không làm tổn hại đến người khác đều có thể làm và đáng trân trọng cả.

Mình kiếm sống cũng nhọc nhằn lắm @BlueDiamond ạ. Con nhà nghèo lại nặng gánh gia đình nên vô cùng vất vả. Mình cũng quan điểm như @BlueDiamond, việc gì có thể kiếm ra tiền mà không làm tổn hại đến người khác đều có thể làm và đáng trân trọng cả.
Làm cái này vui cực chị ạ! Làm cũng để thử thách bản thân, để xem lòng tin của mọi người với mình và uy tín của mình đến đâu, và không bao giờ được để mất lòng tin đó.:1:

Đổi avatar lấy hên chị ơi, nhìn cái hình tăm tối quá, hehe.

• Like
Reactions: TTN
Status
Not open for further replies.
Back