Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Chạy ra xem tận mắt có khi lại khác báo cáo xa chị ạ... Giá dao động 20% thì còn có thể nói là do tâm lý hoặc abc xyz, chứ nó đi một lèo theo năm tháng thì chắc có lý do gì đó mình chưa nhận ra ???
Anh này dính VMI có khi mất hơn 50% rồi. Mà cũng lạ là VMI nhìn báo cáo cũng tạm, cổ tức 2 năm qua cũng trả bằng tiền thật, năm nay dự kiến trả 10% vậy mà giá về đến tận 3.8. Khó hiểu phết.

Ao VC khác trước rồi, bản thân em cảm nhận thấy thế...
Áp dụng quy luật: Im lặng là vàng... khi nào an toàn thì khoe... anh thấy hợp ký không ạ? kkk
oạch ko phải vậy đâu :1:, tôi vẫn khoe hàng và vẫn nhảy múa tưng tưng theo các anh đó thôi
:2004:

:2004:

khi nào mình rõ ý rõ nguồn hơn thì mình viết ra , chứ viết thông tin mù mờ thiếu chính xác thì cũng ngại phết mà

Chạy ra xem tận mắt có khi lại khác báo cáo xa chị ạ... Giá dao động 20% thì còn có thể nói là do tâm lý hoặc abc xyz, chứ nó đi một lèo theo năm tháng thì chắc có lý do gì đó mình chưa nhận ra ???
Mã này chị không nắm rõ nên không biết nhưng nhiều mã chị biết thì không hẳn là vậy.
Ví dụ thôi nhé. DCL khi SCIC chuẩn bị thoái vốn giá đâu khoảng 26-27. Thoái vốn xong tăng đến hơn 40 rồi lùi về 21 là mất 50% so với đỉnh và thời gian tính bằng năm, quá trình lùi đó là quá trình cổ đông lớn gom hết hàng trôi nổi khi đã gần hết thì nó được đẩy tăng gấp 3. Có người họ vẫn giữ suốt từ đầu và chưa bán ra.

Thks, công nhận anh CDL đó hay thiệt! Giá x3 thì NAV ảnh có khi x2 là ít. :)
Chia sẻ rất quý, thks chị lần nữa ạ!
Mã này chị không nắm rõ nên không biết nhưng nhiều mã chị biết thì không hẳn là vậy.
Ví dụ thôi nhé. DCL khi SCIC chuẩn bị thoái vốn giá đâu khoảng 26-27. Thoái vốn xong tăng đến hơn 40 rồi lùi về 21 là mất 50% so với đỉnh và thời gian tính bằng năm, quá trình lùi đó là quá trình cổ đông lớn gom hết hàng trôi nổi khi đã gần hết thì nó được đẩy tăng gấp 3. Có người họ vẫn giữ suốt từ đầu và chưa bán ra.

Chị thấy sự tích về a. Bưng và hành vi a. Bưng thì còn hay hơn nữa... Ví dụ vụ xây chùa ở quê ảnh, dàn lãnh đạo cấp cao hành xử như một tín đồ lâu năm... kkk
Thương gì mà thương??? Thương ko nỗi nhóe...
Em googe mà tìm vì bài đó không chỉ đích danh STB nhưng ai đọc cũng hiểu. Bữa đó trên này cũng bàn nhiều mà. Cái anh hôm qua trong ảnh suýt bị điều sang làm CTHĐQT chả sợ xanh mặt. Thương ơi là thương ấy.

Chị thấy sự tích về a. Bưng và hành vi a. Bưng thì còn hay hơn nữa... Ví dụ vụ xây chùa ở quê ảnh, dàn lãnh đạo cấp cao hành xử như một tín đồ lâu năm... kkk
Khác nhau em ơi. Bạn này đâu có liên quan gì về lợi ích đâu. Đi làm thôi, cũng không tham vọng nhiều. Có điều nhảy vào chỗ nó nát quá thì khổ mình thôi.

Status
Not open for further replies.
Back