Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Sợ chứ chị... cái gì nguy hiểm mình cũng nên sợ... Cơ mà có Cờ huynh, đời em được ấm no... kkk

Cẩn thận em nhé, mấy hôm nữa hàng tràn ngập thị trường... a sợ thằng Vịt jet nó ế, trừ khi bơm vá ít cổ phiếu lưu hành ở ngoài lấy oai...

Nói chung dài hạn thì TTCK Việt nam hấp dẫn, ngắn hạn có tình trạng dội chợ, ham hố là phiền phức...

Sugar của chị hôm wa làm cú 5 tr trao tay, hôm nay khỏe quá... ATC ko biết có gì mới ko? Kiểu vứt vài trăm k ATC còn ko?
Carl chó già bảo Ethanol míu có thân thiện môi trường đâu, Trump vĩ đại đừng có hỗ trợ bọn nóa nhoa...kkk
Lần trước thoái giá 35 nó còn mò về 30 cơ đấy. Anh cứ chuẩn bị tinh thần đi.

Sugar của chị hôm wa làm cú 5 tr trao tay, hôm nay khỏe quá... ATC ko biết có gì mới ko? Kiểu vứt vài trăm k ATC còn ko?
Carl chó già bảo Ethanol míu có thân thiện môi trường đâu, Trump vĩ đại đừng có hỗ trợ bọn nóa nhoa...kkk
Cào thuyết thế này chị gái ung thủ hết, lại ra ngẩn vào ngơ thì bỏ xừ :10:

Con đấy nó cũng có sóng sánh đấy. Ông nào biết nhảy thì cũng đỡ. Chị bị cái chỉ biết ôm thôi chẳng biết làm gì nên rất chi là mệt mỏi :21:

sáng nay uống cafe mình đc nghe kể từ ngày ra giang hồ ceo NVL chịu ơn nhiều anh/chị cơ quan quản lý lắm, ngày đi xin giấy phép để cấp mã ck phải làm 1 mớ sổ cổ đông tặng kèm
nay các a/c ấy chắc cũng nhận đc quà cuối năm khá khá
NVL anh em nào vồ được o, hức có vẻ ngon quá nhể

sáng nay uống cafe mình đc nghe kể từ ngày ra giang hồ ceo NVL chịu ơn nhiều anh/chị cơ quan quản lý lắm, ngày đi xin giấy phép để cấp mã ck phải làm 1 mớ sổ cổ đông tặng kèm
nay các a/c ấy chắc cũng nhận đc quà cuối năm khá khá
Lệ xưa nay vẫn thế mà, bảo sao anh Sinh ngày xưa mắt anh ấy cứ híp vào :24:
Rảnh rỗi các thầy KHHB thử phân tích tướng mặt anh Nhơn xem nào: @DarkGreen , @Kỷ Sửu, @xBuu.

Lệ xưa nay vẫn thế mà, bảo sao anh Sinh ngày xưa mắt anh ấy cứ híp vào :24:
em bé uống cafe nói chuyện với mình cũng vui nhận đc quà tết dương lịch của mình
em ấy cũng nói ko phải chú nào cũng "Gấu mèo" để có đc sóng chợ OTC, các DN từ sở hữu NN chuyển thì sốt cực sốt luôn vì mớ cổ cần chuyển đổi tiền mặt nhiều.
( p/s: cũng chỉ là lời đồn - ko có căn cứ xác thực )

À, em nói rõ hơn tẹo, vừa chọn chỗ chụp ảnh thôi nôi cho ku kon, vừa chém...hihi
Ý là lão Carl đang son, tư vấn cho anh Đô Trùm là loại thằng Ethanol ra khỏi chính sách hỗ trợ Năng lượng tái sinh, vì nó không thân thiện với môi trường lắm.
Ai nghiên cứu về gí đường cũng hiểu ethanol tương quan chặt đến giá mía nguyên liệu. Nhưng ở VN thì khác vì đang có bảo hộ, sau bảo hộ thì khoảng cách giá nội địa và thế giới bị kéo về gần nhau ngay... bên cạnh ôbg Thái Lan to vật thế kia mờ... hihi
Cào thuyết thế này chị gái ung thủ hết, lại ra ngẩn vào ngơ thì bỏ xừ :10:

Con náy keyword chị đánh là Hedge chênh lệch giữa SBT và BHS. Như em nói ban đầu, là đúng chuẩn mình nên sọc SBT múc BHS theo công thức chuyển đổi. Khoảng cách càng xa càng an toàn. Đường biên hòa đã gắn mác TTC to tướng trong các siêu thị rồi, lúc trước chữ TTC bé hơn...
Bây giờ, ko sọc được SBT mà múc only BHS, thì nhìn thêm KQKD, có cú trao tay 5tr cổ thì book lãi đột biến...
Ethanol mà được Đô Trùm thông qua, thì cầu mía đường tăng cao...
Em đang âm miu mấy thứ này... kkk
Con đấy nó cũng có sóng sánh đấy. Ông nào biết nhảy thì cũng đỡ. Chị bị cái chỉ biết ôm thôi chẳng biết làm gì nên rất chi là mệt mỏi :21:

Con náy keyword chị đánh là Hedge chênh lệch giữa SBT và BHS. Như em nói ban đầu, là đúng chuẩn mình nên sọc SBT múc BHS theo công thức chuyển đổi. Khoảng cách càng xa càng an toàn. Đường biên hòa đã gắn mác TTC to tướng trong các siêu thị rồi, lúc trước chữ TTC bé hơn...
Bây giờ, ko sọc được SBT mà múc only BHS, thì nhìn thêm KQKD, có cú trao tay 5tr cổ thì book lãi đột biến...
Ethanol mà được Đô Trùm thông qua, thì cầu mía đường tăng cao...
Em đang âm miu mấy thứ này... kkk
Chị có tìm hiểu thì thấy nói là nó sẽ giữ giá SBT để bán cho Thái. P/E các công ty đường của Thái đâu cũng cỡ 20. Vậy nên sọc SBT cũng rủi ro.

Chị ơi, sọc SBT múc BHS thic rủi ro ở chỗ là bọn nó hủy sát nhập hoặc thay đổi tỷ lệ thôi... Paulson thành danh bắt đầu bằng con đường này!
Sao lại vác PE của bọn Thái vào đọ ??? Em chưa hiểu ý??? Chắc ăn là bán cho Thái giá cao ạ???
Chị có tìm hiểu thì thấy nói là nó sẽ giữ giá SBT để bán cho Thái. P/E các công ty đường của Thái đâu cũng cỡ 20. Vậy nên sọc SBT cũng rủi ro.

Status
Not open for further replies.
Back