Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Hỏi KTT: các anh lập kế hoạch dựa trên cái gì mà doanh thu, lợi nhuận lại chênh lệch như vậy?
Thưa là: cái giá trị hợp đồng ký đó mới là dự tính vì bên tổng thầu vừa thiết kế vừa thi công nên khi thay đổi thiết kế giá trị hợp đồng sẽ bị thay đổi dẫn đến không đảm bảo khối lượng đã ký kết.
Cái này phải ghi nhớ khi nghiên cứu về các doanh nghiệp xây lắp khác.
Hay quá chị ơi... em cũng không hiểu vì sao nó cứ tằng tằng rơi... nên bỏ chạy trong ngỡ ngàng cặp PXx... đang định đổ thừa do không hợp tuổi với cụ @tungneu... thì chị đã nêu rõ lý do. :113:

Hay quá chị ơi... em cũng không hiểu vì sao nó cứ tằng tằng rơi... nên bỏ chạy trong ngỡ ngàng cặp PXx... đang định đổ thừa do không hợp tuổi với cụ @tungneu... thì chị đã nêu rõ lý do. :113:
gì vậy thầy? e đang bận nên ko follow diễn đà. Có phải nói cái e Té ko? E đó có vẻ đang ở vùng đáy, bctc vẫn còn 1 chỗ, nghi là dấu lãi ăn dần đấy.

Bên 1 cơ quan to to

Họ gọi là tập đoàn tội phạm VN

Đây mới là lý do. Các lý do còn lại là phụ...

Hỏi KTT: các anh lập kế hoạch dựa trên cái gì mà doanh thu, lợi nhuận lại chênh lệch như vậy?
Thưa là: cái giá trị hợp đồng ký đó mới là dự tính vì bên tổng thầu vừa thiết kế vừa thi công nên khi thay đổi thiết kế giá trị hợp đồng sẽ bị thay đổi dẫn đến không đảm bảo khối lượng đã ký kết.
Cái này phải ghi nhớ khi nghiên cứu về các doanh nghiệp xây lắp khác.
Cái vừa thiết kế vừa thi công này ko áp dụng tùm lum với cái khác được chị ạ. Đặc thù thi công ngành dầu khí nó thế, chỉ cái là phải lưu ý thôi, chứ chỗ xây lắp khác nó không thế đâu.

Status
Not open for further replies.
Back