Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Trời ơi mình thấy có cơ hội mình vào nấp thôi

cái đó nó cũng tùy có câu chuyện nào khác chi phối không

Ví dụ a e nói ra ra 2 năm nay chuyện giá hàng hóa cơ bản đúng không?

Nhưng thằng thép ăn nhiều nhất

sau thép chỉ 1 tẹo thôi mợ TTN nói giá cao su, đến hàng trăm comment kéo dài hàng tháng đúng không? vậy mà mãi loanh quanh khoảng 3 tháng gần đây nó mới phi rầm rầm

Dầu.... nếu không có gì thay đổi giá này là ngưỡng ngành dầu lãi tốt... thì không có lý gì giá cp với giá dầu 2 thằng chạy 2 hướng vậy... trừ khi nôi bộ ngành nó có vấn đề lớn...
Yes anh!
Mọi suy luận logic là chính xác,nhưng căn cứ vận động của CP P thấy yếu rõ,em out thôi...có thể sẽ có phần thưởng "quả ngọt" ở cuối con đường...
Em sẽ vào sau vậy.
Hơn nữa,em dự oil sắp chỉnh về lại <50$,nên em càng quyết đoán deal P và cơ cấu sang C32.

Đánh nhanh và MG lớn như @HOANGLINH thì quan trọng là nhận ra tín hiệu của dòng tiền, giá chạy đúng hướng thì mạnh tay xuống tiền, sai hướng thì nhanh chóng cắt lỗ. Khả năng phân tích tâm lý và hành động quyết đoán quyết định thành công chứ không phải phân tích đúng hay sai về tương lai của DN. Thấy đám đông không hành động như mình phán đoán thì bỏ chạy là đúng rồi. Ngồi đó mà tính DN chắc chắn sẽ tốt lên và giá sẽ phải move theo có mà banh xác vì thị trường vốn vô lý ngoài sức tưởng tượng. Nhỡ nó giảm 20% -40% nữa rồi mới tăng 100% hay 500% thì sao?

Đánh nhanh và MG lớn như @HOANGLINH thì quan trọng là nhận ra tín hiệu của dòng tiền, giá chạy đúng hướng thì mạnh tay xuống tiền, sai hướng thì nhanh chóng cắt lỗ. Khả năng phân tích tâm lý và hành động quyết đoán quyết định thành công chứ không phải phân tích đúng hay sai về tương lai của DN. Thấy đám đông không hành động như mình phán đoán thì bỏ chạy là đúng rồi. Ngồi đó mà tính DN chắc chắn sẽ tốt lên và giá sẽ phải move theo có mà banh xác vì thị trường vốn vô lý ngoài sức tưởng tượng. Nhỡ nó giảm 20% -40% nữa rồi mới tăng 100% hay 500% thì sao?
Chị đã bán PHR chưa?Em dự giá cao su sắp điều chỉnh và giá vừa qua là đỉnh của 1 năm tới.

Hôm qua đọc ké chuyện Heidi với con gái, cái đoạn con bé hờn giận không cầu nguyện nữa và người bà động viên cô bé với giả thiết 1 ngày nào đó cô bé đó lại ước " giá như Chúa đừng ban cho con điều con đã xin, nó không tốt lành như con mong đợi..." Ngẫm cũng hay phết.
haha...giống case mình quá, con quì dưới chân Chúa, cầu xin người ban cho con tình yêu của đời mình, đến lúc Chúa mang "tình yêu của đời" đến thì mình vác dép chạy bứt nút, xét cho cùng - đó ko phải lỗi tại Người, bởi lúc cầu nguyện mình quên ko nói rõ giới tính, :D

haha...giống case mình quá, con quì dưới chân Chúa, cầu xin người ban cho con tình yêu của đời mình, đến lúc Chúa mang "tình yêu của đời" đến thì mình vác dép chạy bứt nút, xét cho cùng - đó ko phải lỗi tại Người, bởi lúc cầu nguyện mình quên ko nói rõ giới tính, :D
Kể chuyện này cho cô @Phát Lộc thèm mà nhanh chóng tìm kiếm 1 nửa còn lại nhé :10:
Chiều nay đến đón con thấy cô hỏi:
"Hôm nay 2 mẹ con có chuyện gì mà khi mẹ về rồi Ben ra chạy nhà vệ sinh khóc. Các cô hỏi lại bảo: Con ghét mẹ Ngọc"
Nghĩ mãi không hiểu mình có lỗi gì mới gọi con trai lại hỏi "Vì sao con ghét mẹ?"
@Phát Lộc biết con trả lời sao không?
" Vì sáng nay con quên chưa nói với mẹ rằng con yêu mẹ"
he he he sướng chưa :21::21::21:

Trời ơi mình thấy có cơ hội mình vào nấp thôi

cái đó nó cũng tùy có câu chuyện nào khác chi phối không

Ví dụ a e nói ra ra 2 năm nay chuyện giá hàng hóa cơ bản đúng không?

Nhưng thằng thép ăn nhiều nhất

sau thép chỉ 1 tẹo thôi mợ TTN nói giá cao su, đến hàng trăm comment kéo dài hàng tháng đúng không? vậy mà mãi loanh quanh khoảng 3 tháng gần đây nó mới phi rầm rầm

Dầu.... nếu không có gì thay đổi giá này là ngưỡng ngành dầu lãi tốt... thì không có lý gì giá cp với giá dầu 2 thằng chạy 2 hướng vậy... trừ khi nôi bộ ngành nó có vấn đề lớn...
Thấy Cờ huynh tư vấn kèo này hấp dẫn quá, em vừa check lại cặp PVD và PVS, thấy KQKD quý 4 coi như ra rồi, PVS lãi sau thuế tầm dưới 100 tỏi, PVD thì thôi bèo nhèo lại còn xin gia hạn...
Vậy theo em đoán, nhanh nhất thì sau BCTC 2016 công bố, nếu Brent vẫn ở tầm này thì may ra bọn PV trên sàn mới chạy anh ạ hoặc Brent lên đầu 6x... Khó quá, nên có lẽ em tạm cho qua! :thankyou:

Status
Not open for further replies.
Back