Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Cào mua lại hàng của thánh son à :21:
phi công phản lực khiếp thật. bác có hàng chưa @Kỷ Sửu
Dạ iem không có ạ, em chỉ để đó để xem cái Quẻ Lái kẹp bi nó phi như nào thôi... Tư vấn free cho chị tay to gỡ NAV mà chị chê... không thì năm nay đã cãi mệnh được roài... :24:

Dạ iem không có ạ, em chỉ để đó để xem cái Quẻ Lái kẹp bi nó phi như nào thôi... Tư vấn free cho chị tay to gỡ NAV mà chị chê... không thì năm nay đã cãi mệnh được roài... :24:
Lần sau tư vấn có phí chắc chị ấy nghe đấy, vì có câu No free lunch với cả Miếng pho mát cho không chỉ có ở bẫy chuột:24:

Hôm qua đọc ké chuyện Heidi với con gái, cái đoạn con bé hờn giận không cầu nguyện nữa và người bà động viên cô bé với giả thiết 1 ngày nào đó cô bé đó lại ước " giá như Chúa đừng ban cho con điều con đã xin, nó không tốt lành như con mong đợi..." Ngẫm cũng hay phết.

Hôm qua đọc ké chuyện Heidi với con gái, cái đoạn con bé hờn giận không cầu nguyện nữa và người bà động viên cô bé với giả thiết 1 ngày nào đó cô bé đó lại ước " giá như Chúa đừng ban cho con điều con đã xin, nó không tốt lành như con mong đợi..." Ngẫm cũng hay phết.
Em thì đang đọc Sales Dogs của tác giả Blair Singer chị ạ... đọc đến đoạn Chú chó Chi Hua Hua hay quá, mà kết thúc tác giả lại ghi vầy:
"Chihuahua đôi khi cần một chút động lực để ra ngoài và thực sự nói chuyện với mọi người thay vì dán mắt vào màn hình vi tính. Phát triển các kỹ năng viết hay sẽ làm đòn bẩy cho kiến thức phi phàm và khả năng kể truyện cực hay của chú Chihuahua. Nhưng bạn cũng phải nói chuyện với khách hàng."
Em đang ngẫm lại, vì sao phải thế? :102:
Ps: Sách này dạy bán hàng hay lắm chị nhé!

TỔNG KẾT

Câu cuối cùng mà tôi dành cho bạn, là thực sự bạn có thể trở thành bất kỳ chú ‘chó’ nào mà bạn muốn và bất cứ khi nào bạn cần. Thực sự bạn là một “Siêu Khuyển” theo cách này hay cách khác. Dù vậy, bạn có một thế mạnh đặc trưng để khiến bạn trở thành duy nhất dù bạn là ai. Hãy tập trung vào những gì hiệu quả; luyện tập, làm mới, lặp lại những điểm mạnh đó và các điểm yếu của bạn sẽ sớm biến mất. Hãy nhớ rằng: bán hàng khó nhất nhưng cũng mang lại phần thưởng lớn nhất là bán được chính bạn cho bạn. Nếu bạn có thể thắng được trận đấu đó, bạn đã thắng ván đấu cuộc đời! Hãy học xem bạn là ai, thế mạnh của bạn là gì, làm thế nào để tận dụng các nỗ lực của mình và bạn sẽ làm chủ được kỹ năng số một trong kinh doanh và cuộc sống: BÁN HÀNG.

Kỹ năng đó sẽ khiến bạn trở nên rất tự tin và rất giàu có.
Ps: Có khi lần tới đổi nick, iem lấy tên Siêu Khuyển không chừng, chị @TTN ơi...

TỔNG KẾT

Câu cuối cùng mà tôi dành cho bạn, là thực sự bạn có thể trở thành bất kỳ chú ‘chó’ nào mà bạn muốn và bất cứ khi nào bạn cần. Thực sự bạn là một “Siêu Khuyển” theo cách này hay cách khác. Dù vậy, bạn có một thế mạnh đặc trưng để khiến bạn trở thành duy nhất dù bạn là ai. Hãy tập trung vào những gì hiệu quả; luyện tập, làm mới, lặp lại những điểm mạnh đó và các điểm yếu của bạn sẽ sớm biến mất. Hãy nhớ rằng: bán hàng khó nhất nhưng cũng mang lại phần thưởng lớn nhất là bán được chính bạn cho bạn. Nếu bạn có thể thắng được trận đấu đó, bạn đã thắng ván đấu cuộc đời! Hãy học xem bạn là ai, thế mạnh của bạn là gì, làm thế nào để tận dụng các nỗ lực của mình và bạn sẽ làm chủ được kỹ năng số một trong kinh doanh và cuộc sống: BÁN HÀNG.

Kỹ năng đó sẽ khiến bạn trở nên rất tự tin và rất giàu có.

Ps: Có khi lần tới đổi nick, iem lấy tên Siêu Khuyển không chừng, chị @TTN ơi...
Khi đàm phán bán hàng mình phải có kỹ năng đọc được suy nghĩ của khách hàng đang cần gì từ sản phẩm của mình, có được kỹ năng đó thì bán hàng sẽ rất thuận lợi

Cả hai đều sụt giảm nghiêm trọng anh ạ! Mặc dù có nhiều cải tiến đột phá!Nói chung là năm nay thiếu đỏ:21:
Vui hay buồn, thỏa mãn hay tiếc nuối nó nằm ở thái độ của mình chứ không phải ở kết quả.
Ví dụ hôm nọ 2 mẹ con chị đang buồn vì con không vào được vòng 3 toefl primary ( đạt 228/230 đ). Vậy mà vào face thấy cô bạn mình đang hồ hởi khoe con được 219/230đ và nhận được biết bao lời khen ngợi. Mình cũng khen con cô ấy vì quả thật bạn ấy bắt đầu với TA muộn hơn con chị rất nhiều.

Status
Not open for further replies.
Back