Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.

Tối qua rảnh đọc e-mail của mấy em Broker SSI thấy bảo tuyệt đối không được cắt lỗ 1 số CP kể cả giá giảm - 30%, thực sự không hiểu tư vấn này là dạng gì :4:
À, chắc anh đọc mail của bạn Thành. Thực ra mà nói nếu nắm chắc về cổ phiếu, hiểu đúng giá trị và tiềm năng của nó, đánh giá nó xứng đáng gấp 2 gấp 3 giá cả hiện tại thì không bán mà chờ mua thêm là đúng. Vẫn đề nan giải là khó ai dám chắc về 1 điều gì kể cả chủ DN. Vậy nên phần này nhờ may mắn thôi. Cắt có thể đúng có thể sai nhưng ưu điểm là còn tiền.

À, chắc anh đọc mail của bạn Thành. Thực ra mà nói nếu nắm chắc về cổ phiếu, hiểu đúng giá trị và tiềm năng của nó, đánh giá nó xứng đáng gấp 2 gấp 3 giá cả hiện tại thì không bán mà chờ mua thêm là đúng. Vẫn đề nan giải là khó ai dám chắc về 1 điều gì kể cả chủ DN. Vậy nên phần này nhờ may mắn thôi. Cắt có thể đúng có thể sai nhưng ưu điểm là còn tiền.
Trên phương diện FA thì như thế. Nhưng mà nhỏ lẻ thì dễ chết trước khi hái quả mất :). Cũng đồng chí này cách đây 1 tháng hô hào múc mạnh DPM với lý do...abc xyz theo FA, giờ nhìn cái chạt DPM hãi hùng luôn. FA gộc như chị tay to còn phải sợ, nhỉ :109:

Trên phương diện FA thì như thế. Nhưng mà nhỏ lẻ thì dễ chết trước khi hái quả mất :). Cũng đồng chí này cách đây 1 tháng hô hào múc mạnh DPM với lý do...abc xyz theo FA, giờ nhìn cái chạt DPM hãi hùng luôn. FA gộc như chị tay to còn phải sợ, nhỉ :109:
Gọi điện cho cụ mà ko được nhỉ

Cũng đồng chí này cách đây 1 tháng hô hào múc mạnh DPM với lý do...abc xyz theo FA, giờ nhìn cái chạt DPM hãi hùng luôn. FA gộc như chị tay to còn phải sợ, nhỉ :109:
Lúc TT lên hô hào dễ vì hay đúng, nhất là có 1 lượng fan ủng hộ. Tuy nhiên Thành chắc còn trẻ nên hơi chủ quan. Ngay cả khi gửi mail khuyến nghị HPG cũng có sai sót về lợi nhuận do lấy dữ liệu từ cafef mà không kiểm tra lại. Em cũng có gửi mail nhắc bạn ấy về sai sót đó. Tuy nhiên con đường bạn ấy chọn em cho là ổn, cần thời gian để hoàn thiện và đương nhiên cần may mắn để thành công.

Status
Not open for further replies.
Back