Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
vậy chắc phải hỏi xem ông chủ hedge có tài không bác ạ? em không có cổ nào!

Bác nói gì em không hiểu.... sản xuất thì người ta có hedge, nhưng đấy là hãng rất lớn

Doanh nghiệp cỡ vừa vừa doanh số độ ngàn tỷ không ai hơi đâu mà hedge đúng nghĩa. Ví dụ trữ 1/3-1/2 nhu cầu trong kho để chủ động theo kế hoạch. 2/3-1/2 khác thì mua qua trung gian là mấy công ty thương mại, cần đến đầu mua đến đó, không mất tiền thuê mướn kho, không bị chôn vốn mà linh hoạt được kế hoạch sản xuất. Còn thì mua qua trung gian nhiều khi không đắt hơn bao nhiêu so với mình tự nhập đâu

Cái trò mà đầu cơ ăn theo cả giá nguyên liệu ấy, tham thì thâm, sập là thường... may thì ăn to chứ thường xuyên dựa vào đó là chính thì không được đánh giá cao với tư cách là DN sản xuất đâu bác ơi

Bác nói gì em không hiểu.... sản xuất thì người ta có hedge, nhưng đấy là hãng rất lớn

Doanh nghiệp cỡ vừa vừa doanh số độ ngàn tỷ không ai hơi đâu mà hedge đúng nghĩa. Ví dụ trữ 1/3-1/2 nhu cầu trong kho để chủ động theo kế hoạch. 2/3-1/2 khác thì mua qua trung gian là mấy công ty thương mại, cần đến đầu mua đến đó, không mất tiền thuê mướn kho, không bị chôn vốn mà linh hoạt được kế hoạch sản xuất. Còn thì mua qua trung gian nhiều khi không đắt hơn bao nhiêu so với mình tự nhập đâu

Cái trò mà đầu cơ ăn theo cả giá nguyên liệu ấy, tham thì thâm, sập là thường... may thì ăn to chứ thường xuyên dựa vào đó là chính thì không được đánh giá cao với tư cách là DN sản xuất đâu bác ơi
vâng. ý em là ông chủ đã có các biện pháp phòng ngừa với rủi ro tăng giá nguyên liệu hay có kinh nghiệm trong vụ tương tự như thế nào? Mà theo em như thế lại đi quá vi mô vào doanh nghiệp, trong khi hiện tại trade theo sóng.

Chết thật, khúc cần quyết liệt thì anh lại đắn đo suy nghĩ... Thảo nào Rose vẫn chưa BO để phi lên 250???
Táo bạo, táo bạo hơn nữa... Kéo pháo Rose lên tận núi để nã thẳng vào căn cứ địch, vậy mới bất ngờ và dành thế chủ động... Chứ pháo bắn cầu vồng thì là pháo lởm thôi ạ. Em nghĩ vậy, bọn fxx cũng nghĩ vậy, nếu sập từ đây thì chúng hả hê hết cả... Rose cũng sẽ kém hấp dẫn hơn ngày xưa... Chân tềnh!
à cái chuyện cổ phiếu đánh đấm ra sao thì nó là sở thích của anh, kiểu như thích... bơi lội ấy, cái đó nó là thể thao...

Còn chuyện thị trường nó biến động lạ kỳ quá, không biết đánh giá thế nào.... đáng ra phải sập rồi chứ mà nó lại vớt lên... ầ mà đúng nhỉ, Vn30 đang đậu ngay trên sma200, chết thật hí hí... nhưng mà thấy cái không khí thị trường ảm đạm quá... thôi để nghĩ thêm tý

Gold đang rơi 17$ còn 1160$,Vàng VC trong nước vẫn ko giảm mà còn tăng cao hơn giá TG ~3TR6,cùng Ếch tăng-đây là chiêu trò của các NH tạo sóng cuối năm?
Như thường lệ NN sẽ đạp xuống lại,sao chưa ra tay nhỉ?

images

mới đầu giờ sáng đã chuyến choáng men bia :1:

Last edited:
Hôm nay hình như ngoài bia thì chưa có gì thèm đột phá. Họ PV có vẻ chán nhỉ.

Cổ đông CVT thất vọng với ESOP đổ ra bán nhiều quá, không cam chịu như cổ đông MWG :10:

Status
Not open for further replies.
Back