Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
tưởng đánh chơi chới 1 VÀI K thì rủ anh em độ cho vui
đây anh đánh thật , Full MG , HÔM NAY GIÁ GIẢM lại mua thêm
sao mọi ng dám nhận độ được
họ kinh hãi thì có.
Có cơ hội đàm đạo các cao thủ thôi....
@Colaido ,anh @chim_non , anh @CACO @dash177 ..:tình hình rất tình hình,cho vài lời chỉ đạo về tình hình TT chung.

Em vào tý 5k ATC chung thuyền với a rồi nhé... T3 về có lãi em bet thêm còn thua e cut loss chứ ko chơi kèo long nha.
Chắc có cú hồi,ít ra là thế đã.
Riêng CSTN mình nghĩ xấu nhất còn xóc về 23xY/kg,sau đó về 350-400Y/kg.
Nan giải là ẩn số TT CK TG và VN thôi,chứ riêng ngành CSTN và DN thì mình yên tâm,vững tin.

Có cơ hội đàm đạo các cao thủ thôi....
@Colaido ,anh @chim_non , anh @CACO @dash177 ..:tình hình rất tình hình,cho vài lời chỉ đạo về tình hình TT chung.
Nghị quyết của VC lúc đầu giờ đây cung thủ :1:
Thị trường giao dịch rất sôi động nhưng đã có phần "loạn". Những giao dịch kê lệnh, khớp lô lớn .... không chỉ còn xuất hiện trên các cổ phiếu truyền thống "đầu cơ" như FLC ROS HAG CII ... mà đã lan tới cả nhóm BANK (với ACB BID..) là nhóm mang tính trụ đỡ tâm lý cho thị trường.
Tuy mức độ "hưng phấn" hiện tại chỉ tập trung ở một nhóm nhỏ cổ phiếu, chưa lan rộng trên toàn thị trường như thường thấy ở các vùng đỉnh trong quá khứ nhưng rủi ro hiện tại là không thể đo lường được. Chiến lược đề xuất của chúng ta là DỪNG MUA/BÁN - nắm giữ danh mục hiện tại và sẵn sàng BÁN khi thị trường đảo chiều.

Thị trường biến động mạnh quá các anh chị nhỉ.
Cảm nhận @HOANGLINH đang mất kiểm soát. Rất giống với PCT khi theo đuổi GIL.
Khi đánh ngắn hạn ( dưới 1 năm) làm ơn bỏ cái FA ra 1 bên. Kể cả khi bạn biết quý này hay năm nay lợi nhuận tốt thì cổ phiếu cũng chưa chắc đã tăng giá,đôi khi nó còn giảm kiểu tin ra là bán nữa cơ, hoặc nếu có tăng cũng chỉ là 1 hiện tượng đầu cơ theo tin tức chưa kể cái bạn nghĩ là bạn biết về DN cũng chưa phải là toàn diện và chính xác.
Đối với 1 DN như PHR mua theo chiều giá giảm đúng là không thể chết với điều kiện tiền của mình đủ để mua đến đáy và đưa giá TB về không cao hơn giá đáy quá 20% và thời hạn thì khó có thể xác định được. Để làm được như thế phải có đủ 2 điều kiện: còn tiền và chịu được thời gian đủ dài. Nhiều khi có lãi đấy mà tính ra lại chẳng bõ.
Chốt 1 vài deal lỗ hay cắt đúng đáy thực ra chả có vấn đề gì cả, cái quan trọng hơn là giữ được tiền và giữ được đam mê.

Thị trường biến động mạnh quá các anh chị nhỉ.
Cảm nhận @HOANGLINH đang mất kiểm soát. Rất giống với PCT khi theo đuổi GIL.
Khi đánh ngắn hạn ( dưới 1 năm) làm ơn bỏ cái FA ra 1 bên. Kể cả khi bạn biết quý này hay năm nay lợi nhuận tốt thì cổ phiếu cũng chưa chắc đã tăng giá,đôi khi nó còn giảm kiểu tin ra là bán nữa cơ, hoặc nếu có tăng cũng chỉ là 1 hiện tượng đầu cơ theo tin tức chưa kể cái bạn nghĩ là bạn biết về DN cũng chưa phải là toàn diện và chính xác.
Đối với 1 DN như PHR mua theo chiều giá giảm đúng là không thể chết với điều kiện tiền của mình đủ để mua đến đáy và đưa giá TB về không cao hơn giá đáy quá 20% và thời hạn thì khó có thể xác định được. Để làm được như thế phải có đủ 2 điều kiện: còn tiền và chịu được thời gian đủ dài. Nhiều khi có lãi đấy mà tính ra lại chẳng bõ.
Chốt 1 vài deal lỗ hay cắt đúng đáy thực ra chả có vấn đề gì cả, cái quan trọng hơn là giữ được tiền và giữ được đam mê.
Cảm ơn chị,
Xét lại tất cả cp của DN em mua đều ok,nhận ra kho báu cũng đúng,chỉ có sai là đánh"tháu cáy"3:7
Cùng với góp ý trên của chị,và sửa sai trong cách đi tiền+Quản trị dòng tiền.
Hy vọng sẽ thành công tốt hơn.Nói thật là sửa đổi 1 thói quen thật khó,như câu "không thể dạy con ch ó già chơi trò chơi mới"
Nhưng em ko bao biện hay cố chấp đối với case PHR,em tin và em sẽ có giải pháp tốt nhất có thể để mình chiến thắng.
P/S:em định vào NTC giá 51-52 chị thấy thế nào?Em thấy đây là cơ hội mua được KL lớn và giá ok?

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back