Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Mình mới động não xong, ong cả đầu, giải thích thì dài dòng, nhưng tạm coi như bán mía đường lãi được 300-400 tỏi gì đó, lãi rồi và không còn trong báo cáo nữa thôi bỏ đi.
Trái cây thì nhìn thấy cũng khả quan, lãi gộp trên 50%, là lĩnh vực cân cả team toàn tập đoàn. Nhận tiền từ anh Thành xong thì dòng tiền đẹp lên, tiền mặt 30/6 nhiều vô kể, chắc ngân hàng sẽ chặt bớt một khúc, chúc mừng BIDV.
còn bò thì không biết sao thấp thế, ảnh nghỉ nuôi bò à?
Nuôi bò bị môi trường bẩn + ks về giá và chất lượng thịt bò (tiêu biểu là Vissan nó nghỉ chơi)... anh ạ.
Chuyển sang trồng cây, lấy mấy quý đầu báo cáo tuyệt đẹp nhoát đã...kkk... ổn thì tiếp khong thì lại xoay...kkk

Nuôi bò bị môi trường bẩn + ks về giá và chất lượng thịt bò (tiêu biểu là Vissan nó nghỉ chơi)... anh ạ.
Chuyển sang trồng cây, lấy mấy quý đầu báo cáo tuyệt đẹp nhoát đã...kkk... ổn thì tiếp khong thì lại xoay...kkk
Vậy hả, biết đâu hehe, tại thấy mỗi năm phát sinh một thằng cân team, không biết năm tới còn trái cây k hehe

Vậy hả, biết đâu hehe, tại thấy mỗi năm phát sinh một thằng cân team, không biết năm tới còn trái cây k hehe
Mô hình triết khấu kỳ vọng đang được thi triển mà anh zai... cứ để các ma đầu vẽ chart... rỉa được thì rỉa, không được thì nhòm... Riêng cơ bản mà nhìn, thì khúc này với giá này...xác định cho qua cũng không có gì hối tiếc... quá khó cho giới bình dân...hahaha

Mô hình triết khấu kỳ vọng đang được thi triển mà anh zai... cứ để các ma đầu vẽ chart... rỉa được thì rỉa, không được thì nhòm... Riêng cơ bản mà nhìn, thì khúc này với giá này...xác định cho qua cũng không có gì hối tiếc... quá khó cho giới bình dân...hahaha
Nói ra ngại quá, mình có một lô bé 9,4, giờ dưới đôi mắt tuệ của bò toàn ánh sáng thôi hehe

Dạo nè chị bận nên ít vô chém quá :10:
đợt điều chỉnh rồi chị tranh thủ ăn ít hàng nóng lại gắp MG nên phải canh bán cho đc giá tốt :100::100:
nay chị đã quay về với các bé chính chuyên nên lại từ từ đọc báo tán nhảm cho xôm tụ chợ vc
:115:
--------
@Cu Lì: theo dự báo của nha khí tiết thì tổ lái OGC đã uống thuố trợ lực và quay lại đường đua với tốc độ bàn thờ. Mừng cho sự gan lì của e :3D_80::3D_80:

Hôm qua tất cả các BCs mình mua đều có lời và hôm nay theo bảng thì tiếp tục lời. Trong khi đó tất cả hàng cỏ rác, cống rãnh thì lỗ và lỗ tiếp. May mà tỷ trọng cỏ chưa đến 10% tổng tài sản. Lẽ nào thời của cỏ đã qua ?
Bác Tí nhận ra thế này là tốt rồi :)

@tungneu cụ,
Con m ẹr, nếu nhìn theo yoy thì cái LN khác vẫn chưa thành vấn đề. Nhưng vấn đề bắt đầu xuất hiện ở chỗ: 06 tháng 2017, LN gộp giảm mạnh kèm theo chi phí tăng cao. Cụ có ý kiến gì không ạ? Số liệu vietstock... chưa kiểm chứng BCTC kiểm toán, chưa tách Bonus ra riêng (vì lười)...
View attachment 4525
lợi nhuận gộp giảm vì phải giảm giá bán, chi phí tăng vì tăng khuyến mại. Mấy bài báo gần đây thấy giải thích rồi mà thầy.
thông thường chi phí giảm giá hay khuyến mại thì hãng phải chịu, nhưng từ năm ngoái mbv ko chịu cái này. nghe nói 3 thằng đại lý đồng loạt báo lỗ quý ii và đang phải đàm phán lại với mbv về việc hỗ trợ này, cụ tỷ thế nào cũng ko biết ntn

Nói ra ngại quá, mình có một lô bé 9,4, giờ dưới đôi mắt tuệ của bò toàn ánh sáng thôi hehe
Ngại cái rì mà ngại anh ơi... sure win... Thuần TA và PA thì ca này dễ chiến hơn roài... Riêng em, tại vì nhòm thêm mí cái vớ vỉn...đâm ra chả đu theo được...
Em khen tất cả các VCers tham gia kèo này, xoay quanh vùng 9.0... hoặc BO 10.0... ạ! Chân thành chúc phúc nuôn...

lợi nhuận gộp giảm vì phải giảm giá bán, chi phí tăng vì tăng khuyến mại. Mấy bài báo gần đây thấy giải thích rồi mà thầy.
thông thường chi phí giảm giá hay khuyến mại thì hãng phải chịu, nhưng từ năm ngoái mbv ko chịu cái này. nghe nói 3 thằng đại lý đồng loạt báo lỗ quý ii và đang phải đàm phán lại với mbv về việc hỗ trợ này, cụ tỷ thế nào cũng ko biết ntn
Chỉ mong sao là nó không thành xu hướng... mà chỉ bị ảnh hưởng vài quý thôi... cụ ạ. Ok, đợi thêm xem sao, ca này cũng khá thú vị để học hỏi ?!

Cơ bản là không còn xèng... chứ không phải íu đúi Thầy ợ... đợi em chốt phập con OGC, vác tiền sang nhồi MG, và quýt tử!
lại đổi phương án à iem ??
hôm qua thì là chôt FLC để ốc nhồi OGC mờ

Take care nha

• Like
Reactions: Son
Status
Not open for further replies.
Back