Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Đúng vậy. Mình hoàn toàn tin hàng ngon hay lởm không quyết định bởi giá giao dịch trên TT.
Như VCS nhiều người bảo nó tốt. Nhưng đố ông nào dự kiến lợi nhuận của nó quý sau, năm sau hay vài năm sau đó đấy. Riêng cái vụ không dự kiến được thì cũng tù mù khác gì đánh bạc đâu.
vậy chỉ còn niềm tin vào character của anh chủ thôi :1: hay trường phái ICWT cho nó tập trung không tạp niệm :10:

Đây là bài viết của bạn saigoninvest :" Đầu tư dài hạn nói ra tưởng chừng dễ nhưng nó lại là vẫn đề cực khó. Để chọn 1 cổ phiếu đầu tư phải hiểu rất rõ về DN đó, tất cả những gì liên quan, không chỉ là những con số đơn thuần mà là đỉnh cao của tư duy. Đa số không thể làm được nên đầu tư 1 cách thụ động theo kiểu cảm thấy nó tốt, kinh doanh có vẻ ổn, nhiều đội nhóm khen ngọi thì mua vào và cầu nguyện sự may mắn."
Xạo đó, xưa đi học sách viết như vậy cũng đấy. Mấy ông viết mấy cái linh tinh nài trên mạng không ông nào đầu tư dài hạn đâu, tăng vài chục % là bán rồi hehe.
Đời 20 năm chơi mạng, hơn 10 năm chiên trứng em đọc mí ông luyên thuyên trên mạng không dưới vạn lần hehe

Đây là bài viết của bạn saigoninvest :" Đầu tư dài hạn nói ra tưởng chừng dễ nhưng nó lại là vẫn đề cực khó. Để chọn 1 cổ phiếu đầu tư phải hiểu rất rõ về DN đó, tất cả những gì liên quan, không chỉ là những con số đơn thuần mà là đỉnh cao của tư duy. Đa số không thể làm được nên đầu tư 1 cách thụ động theo kiểu cảm thấy nó tốt, kinh doanh có vẻ ổn, nhiều đội nhóm khen ngọi thì mua vào và cầu nguyện sự may mắn."
Vầng về phía DN VN thì em lại thêm NHân Cách Lãnh Đạo nữa ạ và cái này em thấy khoai nhất.

Xạo đó, xưa đi học sách viết như vậy cũng đấy. Mấy ông viết mấy cái linh tinh nài trên mạng không ông nào đầu tư dài hạn đâu, tăng vài chục % là bán rồi hehe.
Đời 20 năm chơi mạng, hơn 10 năm chiên trứng em đọc mí ông luyên thuyên trên mạng không dưới vạn lần hehe
Có cái nguyên lý phân biệt đơn giản mà hiệu quả anh ợ: Ông nào đầu tư thì ít mang hàng ra bàn, ông nào đầu cơ thì thích luận bàn về tầm nhìn với tư duy...kkk

Mấy ai có được năng lực như thầy Táo với Cules, hay là VC mở dịch vụ xét nhân cách lãnh đạo nhể :21:
Nhân cách lãnh đạo nó cũng thay đổi theo vận anh ạ... Mỗi vận 5-10 năm...
Từ ngày em đọc về món này, em mới thấy rõ sự tương quan trong bài giảng về đầu tư giá trị của cụ Buffett... phải có tầm nhìn 5-10 năm... 2 con số dzất khợp... ai dám nói, cụ Buffett không biết gì về huyền bí học? Cơ sở nào để cho rằng: cụ ấy bet tất tay khi được huyền bí học hỗ trợ... nhìn vài ví dụ nà hiểu ra ngay...kkk

KBC thủng 14.9 , lại trôi theo dòng đời ...
Tuần trước những ai vẫn còn vương vấn với chuyện tại sao lại bán ở giá 15.2 có lẽ vẫn còn chưa chịu ra.

Nhân cách lãnh đạo nó cũng thay đổi theo vận anh ạ... Mỗi vận 5-10 năm...
Từ ngày em đọc về món này, em mới thấy rõ sự tương quan trong bài giảng về đầu tư giá trị của cụ Buffett... phải có tầm nhìn 5-10 năm... 2 con số dzất khợp... ai dám nói, cụ Buffett không biết gì về huyền bí học? Cơ sở nào để cho rằng: cụ ấy bet tất tay khi được huyền bí học hỗ trợ... nhìn vài ví dụ nà hiểu ra ngay...kkk
Cái này hay vãi. Cuối giờ mày HA cho anh 2 phát nhé. :1: 2 mã anh đang quyết đầu tư đúng nghĩa.

Có cái nguyên lý phân biệt đơn giản mà hiệu quả anh ợ: Ông nào đầu tư thì ít mang hàng ra bàn, ông nào đầu cơ thì thích luận bàn về tầm nhìn với tư duy...kkk
Cái này chuẩn luôn thầy.... Nhà đầu tư 3 ngày mà tư duy đầu tư với Vision to 2050 haha :)
Em dân cày nên tư duy đơn giản lắm: Bất kể mèo trắng hay mèo đen, miễn là bắt được chuột! Móc cống móc rãnh hay siêu giá trị VNM mần tuốt :)

Cảm tính - trực giác:
“Trực giác là một món quà thiêng liêng và lý trí là một người đầy tớ trung thành. Chúng ta đã tạo ra một xã hội tôn vinh người đầy tớ và lãng quên món quà đáng giá.” --- Albert Einstein
Tên viết báo đó quá non, đối với những trader xuất sắc thì những gì xuất hiện trong trực giác là kết quả của hàng ngàn giờ làm việc, nghiên cứu, thực hành và trải nghiệm :10::10::10:

Status
Not open for further replies.
Back