Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Là cứ lấy chiều cao toà nhà x3, . Trong bán kính đó mà có toà nhà khác mọc lên cao tương đương trở lên thì FLC mất đi cách "trọc trung hữu thanh". Bản thân toà nhà lại có lỗi tiềm ẩn nhiều mâu thuẫn, tranh chấp pháp luật, khi đó sẽ đổ vỡ.
Screen Shot 2017-07-26 at 10.57.11 AM.png
Trung bình 1 tầng chung cư là từ 3.2-3.5 em tính 3m cho dễ tính nhé.
31 tầng * 3m * 3 là bán kính = 300m. Như vậy trong đó cứ 300m. Theo tính toán tương đối cũng có 1 ông tương đương hoặc cao hơn. Và vài ông ~ rồi anh ạ :1:

Last edited:
View attachment 4515
Trung bình chung cư là từ 3.2-3.5 em tính 3m cho dễ tính nhé.
31 tầng * 3m * 3 là bán kính = 300m. Như vậy trong đó cứ 300m. Theo tính toán tương đối cũng có 1 ông tương đương hoặc cao hơn. Và vài ông ~ rồi anh ạ :1:
View attachment 4516
Khi e đến đây năm 2011, thì chỉ duy nhất FLC là cao nhất. Sau đó ko đến lại a Q vì ko hợp. Nếu hiện tại đang có nhiều toà đi vào hoạt động gần đấy như a nói thì cứ yên tâm là FLc đag ở đỉnh cao và sẽ xuống, thậm chí xuống sâu. Ung thư cũng cần có thời gian, đag chờ tích luỹ đủ lượng thôi.

Khi e đến đây năm 2011, thì chỉ duy nhất FLC là cao nhất. Sau đó ko đến lại a Q vì ko hợp. Nếu hiện tại đang có nhiều toà đi vào hoạt động gần đấy như a nói thì cứ yên tâm là FLc đag ở đỉnh cao và sẽ xuống, thậm chí xuống sâu. Ung thư cũng cần có thời gian, đag chờ tích luỹ đủ lượng thôi.
Hôm nọ nói chuyện với 1 bạn, bạn này được anh Q ưu ái mời đi ăn nhiều lần, rồi tặng quà nữa mà bạn đó đánh giá anh Q đang gặp rủi ro lớn nên không chơi.

@engel huynh,
Thôi xong, tầm nhìn dài hạn của anh đại chiến với Phong Thủy học rồi...

Ừ, anh đến như vậy thì đã 6-7 năm rồi. Outdate thông tin cũng đúng. (em không bàn luận đúng sai chỉ minh hoạ thôi. Haha)

Ừ, anh đến như vậy thì đã 6-7 năm rồi. Outdate thông tin cũng đúng. (em không bàn luận đúng sai chỉ minh hoạ thôi. Haha)
Muốn nhảy vô lạm bàn quá... mà mình không biết tẹo gì về Phong Thủy...Thấy các Thầy khai triển tuyệt kỹ, mà mình nghe như đàn gảy tai trâu vại...hic...

Muốn nhảy vô lạm bàn quá... mà mình không biết tẹo gì về Phong Thủy...Thấy các Thầy khai triển tuyệt kỹ, mà mình nghe như đàn gảy tai trâu vại...hic...
Em có làm gì đâu. Haha. Thôi cứ mệnh lý hay lục nhâm đại độn/ tiểu độn em thấy cũng hay. Quan trọng là rút được gì thôi chứ cách thức không quan trọng lắm.
-----
Công nhận nay dùng google map tiện thật, chả bù các cụ ngày xưa phải đi thực tế hàng tháng.

Em có làm gì đâu. Haha. Thôi cứ mệnh lý hay lục nhâm đại độn/ tiểu độn em thấy cũng hay. Quan trọng là rút được gì thôi chứ cách thức không quan trọng lắm.
Có nhiều cái muốn giải thích, mà không có điểm tựa về Cơ sở lý luận... đang chán đời đây Thầy Bư...
Ví dụ, nghe các Thầy bàn luận, em đã ngây ngô nhận ra sai lầm. Trước kia, em cứ nghĩ là bọn đại gia thi nhau xây cao tầng để PR hình ảnh, chứ về mặt kinh tế thì xây càng cao hiệu quả càng thấp... thông thường là vậy. Giờ đây, em lại nghĩ... ồ, không phải vậy... Các anh xây cao để không bị ks về mặt Phong Thủy... và cứ tòa nào cao hơn, thì tỷ lệ cho thuê sẽ đạt mức cao hơn... có lẽ cũng vì vậy?! Hiểu thế không biết đúng không, cơ mà thấy cũng thú vị lắm!

Status
Not open for further replies.
Back