Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Chọn công ty tốt xong rồi còn phải trả lời câu hỏi quan trọng hơn là giá có còn tốt hay không nữa chứ. Những công ty mà kỳ vọng quá cao thì khi lợi nhuận đi xuống sẽ phải chấp nhận điều chỉnh kép.
:109: em toàn kiểu hàng mà tăng nhiều rồi là trc kì báo cáo tài chính em táng hết X_X. Dạo này báo cáo ra ảo diệu quá ko dám giữ qua đợt báo cáo hic.

Cái này là em nói đùa thôi.
Nhưng em vẫn 1 câu hỏi vì sao anh lại thiếu tự tin đến mức hầu như khi đưa ra quyết định mua bán toàn "Cờ huynh bảo" :105:
Hà hà, ổng bảo mười cổ, mình sàng sẩy ra được năm ba cổ thì tính ra mẻ quặng đó cũng "giàu" quá rồi còn gì. "Ăn quả phải nhớ kẻ trồng cây" chớ. Đầu năm đến giờ chơi cổ mới toàn từ bộ sưu tập bên đó mà ra thôi đấy.

Last edited:
  • Like
Reactions: TTN
:109: em toàn kiểu hàng mà tăng nhiều rồi là trc kì báo cáo tài chính em táng hết X_X. Dạo này báo cáo ra ảo diệu quá ko dám giữ qua đợt báo cáo hic.
Như VFG tự nhiên tăng giật lên 10.000 trước ngày ra báo cáo, rồi sau đó giảm sàn. Nhà đầu tư giờ manh động thật.

Như VFG tự nhiên tăng giật lên 10.000 trước ngày ra báo cáo, rồi sau đó giảm sàn. Nhà đầu tư giờ manh động thật.
Toàn quỹ với tay to làm trò thôi chứ nhỏ lẻ mấy ai cầm VFG. Mình cũng không dính VFG đợt này, tự thấy cô thương dễ sợ luôn :10:
Qua đây cũng thấy là giờ BLD cty và vài cổ đông lớn dạo này rất chăm bắt tay nhau làm trò :1:

Các anh ấy dạo này thi triển công phu nhồi lãi lỗ vào từng quý kinh quá. Cũng vì kiểu này mà anh bỏ qua anh Năng đợt này :109:
đội tăng trưởng mà xài chiêu để giữ lại chiếu bạc thì phi thân ngay. quá kinh cho các anh lần này :22:

Toàn quỹ với tay to làm trò thôi chứ nhỏ lẻ mấy ai cầm VFG. Mình cũng không dính VFG đợt này, tự thấy cô thương dễ sợ luôn :10:
Qua đây cũng thấy là giờ BLD cty và vài cổ đông lớn dạo này rất chăm bắt tay nhau làm trò :1:
Em suýt dính chưởng, may sao là chuyển qua cặp kè với con DPM, chứ không là banh xác... các anh vẽ chart, dụ cầu quá ư là tài...hic

Dạ, không sao anh ơi, lúc khác, ta sẽ đến bên nhau...
Thôi, anh cho em nó ra khỏi WL đi cho nhẹ đầu ạ... Em nhờ Huyền Bí tư vấn, vậy mà cũng phải kẹp nát pi ở 15 đấy thôi... hic
Sẽ quay lại 1 ngày không xa, nhưng chưa phải bây giờ, và không show thì mới ăn được :4:

Sau mấy phiên giảm sốc, giờ cầm máu và bò loanh quanh với thanh khoản vừa đủ đã là tốt rồi bác :1:
Cứ tích lũy đủ lực lượng thì phất cờ sớm thôi.
thanh khoản thấp thì đáy thường tù, thanh khoản cao thì đáy thường nhọn
ngại nhất kb đang tưởng đáy tù nó lại drop cho phát rồi tạo đáy nhọn :102:

Hồi hộp quá, con hàng mua thứ 3, 4 và giữ được CE đến hết ngày thì lại

Sẽ quay lại 1 ngày không xa, nhưng chưa phải bây giờ, và không show thì mới ăn được :4:
Không nên quay lại ăn mày Thầy nhé... khúc này các anh đã có lợi thế lớn rồi, muốn úp lúc nào cũng được... cứ đông là úp thôi, chart vô dụng... sâu hay không sâu cũng vại... chân tình!

Con Phả Lại cũng đúng bài này luôn, hôm qua kéo sát trần, ra báo cáo lãi khủng 450 tỏi hôm nay... tỏi luôn... mình biết thân biết phận thì phải nhanh tay hơn chúng nó ...
PPC khó chơi vì lợi nhuận lúc lỗ lúc lãi.
Mình giờ xác định chỉ nhấn enter khi hiểu được cuộc chơi, không thì giá có tăng ngon mấy cũng chấp nhận ăn phở ngó.

thanh khoản thấp thì đáy thường tù, thanh khoản cao thì đáy thường nhọn
ngại nhất kb đang tưởng đáy tù nó lại drop cho phát rồi tạo đáy nhọn :102:
Em tưởng mode năm nay là canh vùng giá từng mã, chẳng ngại Index chứ?
Lên chậm xuống nhanh, thanh khoản ổn định là đặc điểm 1 TT tăng giá tốt, vấn đề còn lại là thời điểm. :1:
Quan trọng nhất là cô thương, muốn vậy em phải ngoan :4:

Status
Not open for further replies.
Back