Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
TTN nói FCN lúc 23.5 chuẩn lắm.... cảm nhận thị trường dần dần tốt hơn... mềm mại hơn, uyển chuyển hơn. Mình vẫn theo dõi mã này và thấy vậy.
Cứ ngoan đi sẽ được cả bao kẹo to.... hiiii
Quan niệm phần thưởng là có thêm tiền hay củng cố quyền lực hay thỏa mãn 1 ham muốn nào khác đều là sai lầm thầy nhé hi hi hi...

@HOANGLINH nói ra ngại quá đi, hôm qua em muốn vào web sgicapital để xem báo cáo tài chính coi nắm bao nhiêu HAG, HNG vì điều này thông thường theo quy định là public trong thuyết minh BCTC, tuy nhiên web bị lỗi, cá nhân em yêu thích những điều chính thống.
Chắc anh hiểu nhầm thế nào tưởng em cần báo cáo đầu tư HAG, hỡi ôi, thế nên anh đã nhã ý, em đã gửi địa chỉ emal và nhận được từ anh, mở ra thì giật mình run rẩy vì không phải thứ mình đang cần, vì thú thật em ngại đọc report phân tích, nhiều chữ, nhiều số quá mà già rồi nên 2 chữ đọc vô đầu thì cũng chừng đó chữ ra ngoài.
Dù sao cũng cám ơn anh, thấy cũng vui vui heheheh.

@HOANGLINH nói ra ngại quá đi, hôm qua em muốn vào web sgicapital để xem báo cáo tài chính coi nắm bao nhiêu HAG, HNG vì điều này thông thường theo quy định là public trong thuyết minh BCTC, tuy nhiên web bị lỗi, cá nhân em yêu thích những điều chính thống.
Chắc anh hiểu nhầm thế nào tưởng em cần báo cáo đầu tư HAG, hỡi ôi, thế nên anh đã nhã ý, em đã gửi địa chỉ emal và nhận được từ anh, mở ra thì giật mình run rẩy vì không phải thứ mình đang cần, vì thú thật em ngại đọc report phân tích, nhiều chữ, nhiều số quá mà già rồi nên 2 chữ đọc vô đầu thì cũng chừng đó chữ ra ngoài.
Dù sao cũng cám ơn anh, thấy cũng vui vui heheheh.
BC đầu tư đó quý lắm đấy.
Còn bạn xem trên đó ko biết KL nó giữ đâu ,vì cá nhân các bác đó để nhiều TK +thêm nữa là(nhạy cảm)có thể sẽ tìm 1 tổ chức nào đấy trao tay.Những thứ này cần phải có network bạn ah.

Phục vụ anh thần bò tí thông tin cho vui:
HAGL còn phát hành 1.130 tỷ đồng trái phiếu hoán đổi (có thể hoán đổi thành cổ phiếu HNG của HAGL Agrico) cho NIMP. Cuối 2016 SGI nhận chuyển nhượng 433 tỷ đồng trái phiếu hoán đổi từ Northbrooks Investments Pte Ltd. Số trái phiếu hoán đổi này sẽ đáo hạn vào ngày 14/7/2017.
http://thoibaokinhdoanh.vn/Chung-kh...5-trieu-co-phieu-hoan-doi-cua-HAGL-35523.html

Như vậy, không biết SGI mua gom trên sàn là bao nhiêu, còn ở đây chỉ nói tới 1 cục to mua sỉ nhé.
Anh kiểm tra lại giúp em vụ chuyển đổi này với ạ. Hình như em nhớ là SSIAM nhận hoán đổi mà, sao giờ lại ra SGI, hại não thật??? Thks anh!

HAGL còn phát hành 1.130 tỷ đồng trái phiếu hoán đổi (có thể hoán đổi thành cổ phiếu HNG của HAGL Agrico) cho NIMP. Cuối 2016 SGI nhận chuyển nhượng 433 tỷ đồng trái phiếu hoán đổi từ Northbrooks Investments Pte Ltd. Số trái phiếu hoán đổi này sẽ đáo hạn vào ngày 14/7/2017.
http://thoibaokinhdoanh.vn/Chung-kh...5-trieu-co-phieu-hoan-doi-cua-HAGL-35523.html

Như vậy, không biết SGI mua gom trên sàn là bao nhiêu, còn ở đây chỉ nói tới 1 cục to mua sỉ nhé.
FIT hôm nay cho điểm vào phải không anh?

Anh kiểm tra lại giúp em vụ chuyển đổi này với ạ. Hình như em nhớ là SSIAM nhận hoán đổi mà, sao giờ lại ra SGI, hại não thật??? Thks anh!
Sorry, cục này trong bài báo trên nói là chuyển nhượng cho CTCP Quản lý quỹ Sài Gòn, không phải SGI.
Anh đã delete post trên để xác minh thêm. Công nhận hại não vãi :102:

Không biết là SGI mua lại từ NIMP có chiết khấu không nhưng xét về số lượng, giả sử hoán đổi hết với giá 8000/cp thì tổng số cp của lô này là cỡ 54 triệu :1:
Hèn gì mấy tay đó ôm hàng từ giá 5-6 ở rất nhiều TK cá nhân,tổ chức lớn có nhiều lợi thế và lợi ích nhỉ?

Sorry, cục này trong bài báo trên nói là chuyển nhượng cho CTCP Quản lý quỹ Sài Gòn, không phải SGI
Dạ, em phải cảm ơn anh mới đúng. Đến giờ em cũng phân vân, SGI với SSIAM thằng nào nhận hoán đổi. Game chính là do thằng này đạo diễn, em đoán vậy... Sau này tự nhiên ma đầu bên VF nhảy ra, làm em loạn chưởng? Tưởng Sài Gòn là SGI hốt sạch đám TP... hic

Status
Not open for further replies.
Back