Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
LVT tẩm A95 hóa đuốc sống ở Sì gòng đó, thấy anh cầm can xăng nên anh bị @Cu Lì dọa cho xây xẩm mặt mày rồi :1:
Hi hi anh này hình như không có đâu, bác Bò đừng vì ảnh mà ngất
..."ông Phan Huy Lê nói: Tôi còn một món nợ với anh Trần Huy Liệu mà đến nay chưa trả được. Ðó là lúc anh Liệu làm bộ trưởng Bộ Tuyên truyền, (...) sáng tác ra câu chuyện Lê Văn Tám, anh Liệu có nói với tôi rằng: "Bây giờ vì nhiệm vụ tuyên truyền nên tôi viết tài liệu này, sau này khi đất nước yên ổn, các anh là nhà sử học, các anh nên nói lại giùm tôi, lỡ khi đó tôi không còn nữa..."(https://vi.wikipedia.org)

Hi hi anh này hình như không có đâu, bác Bò đừng vì ảnh mà ngất
..."ông Phan Huy Lê nói: Tôi còn một món nợ với anh Trần Huy Liệu mà đến nay chưa trả được. Ðó là lúc anh Liệu làm bộ trưởng Bộ Tuyên truyền, (...) sáng tác ra câu chuyện Lê Văn Tám, anh Liệu có nói với tôi rằng: "Bây giờ vì nhiệm vụ tuyên truyền nên tôi viết tài liệu này, sau này khi đất nước yên ổn, các anh là nhà sử học, các anh nên nói lại giùm tôi, lỡ khi đó tôi không còn nữa..."(https://vi.wikipedia.org)
Vầng, CS nhà mình giỏi xây dựng hình tượng lắm mà mợ, chỉ có thế hệ ngày xưa tin thôi :21:

Dạ, chắc vại anh ạ. Trước hành hương sang xứ Ấn, anh hay hô hào chiều về tập GYM. Sau này không thấy hô nữa... chắc là chuyển sang tập YOGA... :21:
Thôi em lặn đơi, đợi ảnh chửi hoài mà không thấy... thất vọng não nề...:2:
Lúc nải tôi quote nhầm, tưởng anh @becks2367 nên định chửi phát cho sướng miệng.

em ko theo game nhưng là một case lúc rỗi mở ra xem trình độ các anh thế lào để còn vác cặp đi theo học, ko bổ ngang cũng bổ ngửa :10:
Mấy bạn ấy cất công tìm hiểu Dn cặn kẽ, gặp chủ Dn nói chuyện, rồi qua nhiều lần đi thực tế ở các DN khác nhau để có sự so sánh, tất nhiên mức độ hiểu về Dn phải hơn mấy ông sờ mu rùa VC rồi :10:
Tuy vậy thành hay bại phụ thuộc nhiều yếu tố vì bạn chỉ biết cái mà bạn biết thôi.

PVD số bắt đáy quanh 13.1 vẫn còn nhiều đấy.
Thực ra là để luyện tập thôi anh.... Chứ oil price thế giới nói chung vẫn nằm trong vùng tích lũy đáy, chưa có dấu hiệu hay 1 tác nhân nào đủ mạnh, đủ lớn " em gọi là sự kiện pháp lý lớn" đủ làm biến đổi tác động về hướng đi của giá, theo đó giá oil trong nước khó có biến động mạnh, luyện tập các phương pháp trading em cho tâm trí khỏi bị chấp không, chấp ngã. và đủ kiên trì để chờ đợi đến khi có sự kiện sảy ra... ngành nào cũng vậy. Cổ phiếu thì biến động nhanh hơn hàng hóa hiện hữu...hiii

T3 hôm kéo trần về mà FCN vẫn mạnh mẽ thế này là vẫn yên tâm nắm giữ phải không các thầy?
TTN nói FCN lúc 23.5 chuẩn lắm.... cảm nhận thị trường dần dần tốt hơn... mềm mại hơn, uyển chuyển hơn. Mình vẫn theo dõi mã này và thấy vậy.
Cứ ngoan đi sẽ được cả bao kẹo to.... hiiii

Mấy bạn ấy cất công tìm hiểu Dn cặn kẽ, gặp chủ Dn nói chuyện, rồi qua nhiều lần đi thực tế ở các DN khác nhau để có sự so sánh, tất nhiên mức độ hiểu về Dn phải hơn mấy ông sờ mu rùa VC rồi :10:
Tuy vậy thành hay bại phụ thuộc nhiều yếu tố vì bạn chỉ biết cái mà bạn biết thôi.

Mây ông VC chuyên sờ mu rùa cũng khá giỏi đấy.... Nhưng còn khối ông không sờ cũng đâu có kém giỏi đâu.
Những ông bà hay xuống DN nói chuyện chắc gì đã giỏi... kiểm toán ư, nội bộ ư. .... tóm lại, chưa chắc đi sờ nhiều đã giỏi vì họ sờ nhiều quá chai tay, hay nhận định chấp ngã, thiếu sự lạnh lùng và khách quan....của mấy anh trader máu lạnh. kkkk
Tóm lại là rất khó giải thích chuyện thắng thua của mấy ông sờ nhiều và sờ ít, hoặc không sờ gì... hề....hề.

Mây ông VC chuyên sờ mu rùa cũng khá giỏi đấy.... Nhưng còn khối ông không sờ cũng đâu có kém giỏi đâu.
Những ông bà hay xuống DN nói chuyện chắc gì đã giỏi... kiểm toán ư, nội bộ ư. .... tóm lại, chưa chắc đi sờ nhiều đã giỏi vì họ sờ nhiều quá chai tay, hay nhận định chấp ngã, thiếu sự lạnh lùng và khách quan....của mấy anh trader máu lạnh. kkkk
Tóm lại là rất khó giải thích chuyện thắng thua của mấy ông sờ nhiều và sờ ít, hoặc không sờ gì... hề....hề.
Em đã có báo cáo cơ hội đầu tư-vừa gởi cho @bokhoktx @Casper12 từ lâu nhưng em ko chọn case đấy.Case đấy chỉ hấp dẫn vùng giá mà các bác ấy mua là 5-6 thôi,lên vùng 10.này mới show report ra để các bạn khác nhảy vào mua là em phản đối,tuy mỗi NĐT đều có khôn ngoan của họ,tiền ai nấy lo,túi ai ng nấy giữ.Hơn nữa em ko thích kiểu DN và chủ DN kêu gọi các đội nhóm vào cứu vớt mình,làm bài PR ....để oppo NĐT.
Thử hỏi các tay to đó có kế hoạch nắm giữ bao lâu hay chỉ chờ gần hết thời hạn gia hạn xử lý nợ là phắn!?
Trên sàn cả 1000 cp,thiếu gì cơ hội...?Như case BHS rõ như ban ngày chả ai lừa ai,thích thì nhích...
case PLX target 80-90,PET target 15,FPT,GMD,MBB,SCR.,DIG....vv..
Gần nhất em có phím @Cu Lì ,anh @CACO chị @TTN case DQC mua vùng 46,x-47(gía từ 80 rơi về 47),vì case này key nằm ở chị T ,nếu xong chỗ chị T thì nó sẽ bung lụa ngay,thích thì mua ,ko thì thôi...chớ chẳng phải em đã mua DQC từ giá 20 mà phím các ACE ấy,chính em cũng đã mua vùng giá 47-47.5.Đơn giản vì quý mếm lòng chân thành với nhau mà đáp lại tử tế cho nhau thôi,ko hề có lợi ích gì.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back