Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
tối qua em ngồi với 1 bác, cựu cv vụ chính sách NHNN
bác ấy nói chiện khá tâm huyết về vụ soạn thảo NQ lần này
mà ko đc lợi gì sao mất công làm lobby chính sách vại :113::113::113:
-----
Giống như thằng VAMA - vại, sao mất công đi kêu gào lobby chính sách để bán ô tô lắp ráp trong nước và vận động giãn hoãn thuế cho xe bán tải nếu ko có thằng DN đứng sau
Nó có tốt lên chứ, nhưng những thằng như STB hay EIB thì còn lâu lắm.

Nếu giá CP ko tăng thì tất cả những suy đoán dù đúng cũng chẳng có ý nghĩa gì :10::10:

Nếu giá CP ko tăng thì tất cả những suy đoán dù đúng cũng chẳng có ý nghĩa gì :10::10:
Còn cổ tức nàm chi? Chẳng hạn mình nhận cổ tức 10 năm là hoàn vốn, sau đó thanh lý giá nào cũng lãi... vại thì đâu cần giá tăng... Anh rải thích hộ em, câu này nó có phi logic không ạ, em ngâm mãi chả thông suốt được?

bác ấy nói chiện khá tâm huyết về vụ soạn thảo NQ lần này
mà ko đc lợi gì sao mất công làm lobby chính sách vại :113::113::113:
-----
Giống như thằng VAMA - vại, sao mất công đi kêu gào lobby chính sách để bán ô tô lắp ráp trong nước và vận động giãn hoãn thuế cho xe bán tải nếu ko có thằng DN đứng sau
thông tin của chị nhiều quá. nếu như đúng mạch câu chuyện thì sẽ có các đầu mối xử lý nợ xấu tương tự như các đại gia phân phối gói 3k tỷ. Thực ra, cũng là cứu chính bản thân mình, vận động sức dân ko chính thức mà thôi. Em chỉ có vài ý kiến như thế và chưa có vị thế.
btw, chạt EIB đẹp đấy chị!:1:

Ờ, đúng vậy.
EIB và STB có tin từ đầu năm 2015 rồi. Lúc đó chị chỉ biết có 2 thằng rất to dính chưởng nhưng không biết ông nào. Tay to nó vào mục đích sân trước sân sau, nhỏ lẻ ăn theo là vui rồi. Bày đặt phân tích vĩ mô nghe nó buồn cười thôi.

Chết cm em rồi... hóng gió trên đỉnh Phù Vân rồi... :2:
5,2tr + 4tr (dự kiến) = 9,2tr cổ giá 15.x
Anh @HOANGLINH ơi, game sâu... vui từ đây, hoặc là cắm từ đây. Em cố gắng lắm mới theo được 2k, không dám chơi 5k như anh tư vấn.
Mọi sự đã xong, tàu đắm luôn thì em vẫn cảm ơn anh nhé, không oán trách 1 lời... như vậy đã đủ Ngây Thơ chưa ạ?
Quên 2 k đấy luôn nhé,cứ nhìn bảng điện là giao động giống @TiCan@CACO .Tâm thế phải thoải mái dù có về 8.0,mặc cho chủ game live show.
Thực tế rất nhiều tay to biết tin nội gián đã loss và mất niềm tin nên cut gần hết,rời bỏ cuộc chơi.
Em để ý 3 cây nến gần đây,có thể cây nến hôm nay nữa :tàu dừng cho khách cũ xuống và chào đón khách mới lên.Cây nến hôm kia và hôm qua là vét máng.!

thông tin của chị nhiều quá. nếu như đúng mạch câu chuyện thì sẽ có các đầu mối xử lý nợ xấu tương tự như các đại gia phân phối gói 3k tỷ. Thực ra, cũng là cứu chính bản thân mình, vận động sức dân ko chính thức mà thôi. Em chỉ có vài ý kiến như thế và chưa có vị thế.
btw, chạt EIB đẹp đấy chị!:1:
tks U
mình chỉ chia sẻ hiện tượng và sự việc xung quanh câu chuyện liên quan
giá cp trên sàn là bài toán của dân "làm ăn" chính sách

Ờ, đúng vậy.
EIB và STB có tin từ đầu năm 2015 rồi. Lúc đó chị chỉ biết có 2 thằng rất to dính chưởng nhưng không biết ông nào. Tay to nó vào mục đích sân trước sân sau, nhỏ lẻ ăn theo là vui rồi. Bày đặt phân tích vĩ mô nghe nó buồn cười thôi.
em nghĩ cũng là cách mỗi người hoàn thiện dần phương pháp của mình. Đúng sai đã có NAV cho câu trả lời :15:

Quên 2 k đấy luôn nhé,cứ nhìn bảng điện là giao động giống @TiCan@CACO .Tâm thế phải thoải mái dù có về 8.0,mặc cho chủ game live show.
Thực tế rất nhiều tay to biết tin nội gián đã loss và mất niềm tin nên cut gần hết,rời bỏ cuộc chơi.
Em để ý 3 cây nến gần đây,có thể cây nến hôm nay nữa :tàu dừng cho khách cũ xuống và chào đón khách mới lên.Cây nến hôm kia và hôm qua là vét máng.!
Ax...ax... em confirm với anh là dính vào Q ca thì TA đem vứt mà... nên niếc làm chi nữa...
Em tin anh, và theo anh đến cuối con đường hầm... đơn giản vậy thôi ạ. Mọi giải thích hay lý do khác, đều trở nên vô nghĩa với em cả... Thks!

... mà ko đc lợi gì sao mất công làm lobby chính sách vại :113::113::113:
-----
6 tháng nữa sẽ biết hiệu quả của nó, các anh cứ chờ đi

Ax...ax... em confirm với anh là dính vào Q ca là TA đem vứt mà... nên niếc làm chi nữa...
Em tin anh, và theo anh đến cuối con đường hầm... đơn giản vậy thôi ạ. Mọi giải thích hay lý do khác, đều trở nên vô nghĩa với em cả... Thks!
YES!Chỉ tiếc là "không còn giữ chút thơ ngây"cho case BHS.

Ax...ax... em confirm với anh là dính vào Q ca là TA đem vứt mà... nên niếc làm chi nữa...
Ánh sáng cuối đường hầm là ánh sáng của ban mai hay ánh đèn của tàu hỏa thế:19:

Còn cổ tức nàm chi? Chẳng hạn mình nhận cổ tức 10 năm là hoàn vốn, sau đó thanh lý giá nào cũng lãi... vại thì đâu cần giá tăng... Anh rải thích hộ em, câu này nó có phi logic không ạ, em ngâm mãi chả thông suốt được?
Võ học là bao la. Nhưng em không đủ kiên trì luyện 1 chiêu trong 10 năm, lúc thành thành tài thì râu tóc bạc phơ, hành tẩu giang hồ vài năm thì ngất. Nên em không luyên môn đấy.

PVD hôm nay bán cứ như là MC ấy nhỉ.
a giống trên trời mới xuống quá:106:

Cho bán hết tài sản cầm cố vẫn còn xấu 1 đống. Vì khi đưa vào nợ xấu nó đã trừ đi cái giá trị có thể thanh lý của tài sản đảm bảo rồi, và thông thường là cao hơn giá thị trường tại thời điểm đó rất nhiều.
Dân trong nghề nó bảo thế.
sai bét, dân trong nghề này chắc là thằng đi bán hàng:10:

Ánh sáng cuối đường hầm là ánh sáng của ban mai hay ánh đèn của tàu hỏa thế:19:
Biết được đã không ... ngồi khấn... anh ơi... Oánh mí case như vầy, nó mới có cảm giác Yomost... Em thích phim Break Point là vậy: Không là nô lệ cho nỗi sợ hãi... Và luôn kết thúc kiểu: Hẹn sớm gặp lại người anh em, mỗi khi có thằng rời xuống vực thẳm... hic

Status
Not open for further replies.
Back