Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Tâm lý ôm cổ phiếu giảm trong lúc các cổ phiếu khác tăng hừng hực nó khiến mình chán ghét cổ phiếu. Nếu không có 1 cái neo đủ chắc làm niềm tin là dễ buông tay và thường là ngay đáy hoặc rất gần đáy.
Mình trải qua cảm giác đó rất nhiều rồi, bán TRC tại 21.7, SRC tại 16.675, SHB tại 5.1.... hay mới đây nhất bán MAC tại 8.5
@Colaido HUT nó vật em lên bờ xuống ruộng mà vì giá vốn tốt nên vẫn bám trụ được.
Năm ngoái chắc do tay xấu, với tính hay cau có lúc nào cũng nghĩ " bố mày là nhất " nên cổ ko chậy thôi
Năm nay dễ thương hơn, đáng yêu hơn :3D_20: nên nav nở nhanh hơn rồi BHS , HUT chậy ngon :3D_26::3D_26:

• Like
Reactions: TTN
Chị có n/cứu HBC ko?
Công bằng mà nói mình nghĩ HBC giá này vẫn ổn. xét về giá thì nó không rẻ hơn CTD nhưng vì HBC sử dụng dòn bẩy cao nên vào giai đoạn đi lên của ngành nó sẽ cho mức ROE rất là hấp dẫn.
Vấn đề còn lại là đặc điểm cá nhân của mình không có khả năng nhảy ra nhảy vào thì câu hỏi lấy cái gì làm niềm tin trong dài hạn để không phải lo sợ mỗi khi thị trường điều chỉnh chưa có câu trả lời, do vậy không dám vào thôi.

Công bằng mà nói mình nghĩ HBC giá này vẫn ổn. xét về giá thì nó không rẻ hơn CTD nhưng vì HBC sử dụng dòn bẩy cao nên vào giai đoạn đi lên của ngành nó sẽ cho mức ROE rất là hấp dẫn.
Vấn đề còn lại là đặc điểm cá nhân của mình không có khả năng nhảy ra nhảy vào thì câu hỏi lấy cái gì làm niềm tin trong dài hạn để không phải lo sợ mỗi khi thị trường điều chỉnh chưa có câu trả lời, do vậy không dám vào thôi.
FA cũng ko làm tim mình kiên định hơn sao chị :15:

VNI, VN30 định làm quả 2 đáy hay sao ý các thầy :105:
Tối thiểu cũng đủ đến 8-9/5 như anh @HOANGLINH nói :1:.
Thống kê 274 mã trên HSX đã khớp lệnh sáng nay thì đang tốt hơn 3,3%, mã lớn thì tốt hơn 6% so với hôm qua. Lệnh vào cũng thể hiện tốt hơn. VNI chưa cho confirm nhưng thì trường chung đang cho tín hiệu mua đủ T+3. Đó là con máy của em nó nói thế.
PHR, HBC: Bắt đầu cho điểm mua hôm nay. Đó là máy nó bảo thế.

Last edited:
FA cũng ko làm tim mình kiên định hơn sao chị :15:
FA đâu phải là bất biến, chưa kể mình cũng chỉ biết cái mà mình biết chứ đâu phải biết tất cả đâu.
Phải có 1 cái chìa khóa của 1 căn phòng chứa châu báu bên trong hoặc đơn giản dễ hiểu như HTI, NTC ... mới yên tâm :10:

FA đâu phải là bất biến, chưa kể mình cũng chỉ biết cái mà mình biết chứ đâu phải biết tất cả đâu.
Phải có 1 cái chìa khóa của 1 căn phòng chứa châu báu bên trong hoặc đơn giản dễ hiểu như HTI, NTC ... mới yên tâm :10:
toàn kiểu xe lu đường cả :21:

CS cũng là 1 option
HAG cũng là 1 option
HPG cũng là 1 option
DXG cũng là 1 option.
Đây là 4 cây bài anh sẽ xem xét vào ngày 8-9/5.
Dạ, em cảm ơn anh HL đã đưa trước kế hoạch. Anh cứ tự nhiên thi triển kung fu ạ, em xin hóng theo anh.
Với kinh nghiệm hóng của mình, em sẽ đợi khi anh Bet tất tay đã, sau đó mới xét là có nên bám càng hay không? Mình trao đổi thông tin và tôn trọng sự khác biệt của nhau anh nhé!

Dạ, em cảm ơn anh HL đã đưa trước kế hoạch. Anh cứ tự nhiên thi triển kung fu ạ, em xin hóng theo anh.
Với kinh nghiệm hóng của mình, em sẽ đợi khi anh Bet tất tay đã, sau đó mới xét là có nên bám càng hay không? Mình trao đổi thông tin và tôn trọng sự khác biệt của nhau anh nhé!
Anh có 1 mối tiệm vàng ở Q3,đánh xuống Eu trong 1 tuần ko lãi,chỉ đưa 100 tr cho 100K Eu.Sau khi mình chốt chênh lệch giá bao nhiêu thì ăn hoặc bù,anh định chơi ,ngày 8/5 chốt.Nếu cô thương như nhận định anh thì dư ra 1 cục tiền để bet cp ngày 9/5.Còn sai thì....:)
P/S:anh đã lên kế hoạch cho tuần sau 30/4 là SS Eu.

Ông này có qua được vòng đầu đâu mà sáng giá với không sáng giá nhỉ
Dạ, em xin lỗi Cờ Huynh, em chỉ muốn trao đổi với anh HL: Theo SYS HA của em thìkhả năng bà Le Pen thắng cử rất cao. Em không nghĩ là Cờ huynh cũng quan tâm, nên em không viết rõ đầu đuôi câu chuyện.
Chuyện là: em đi hóng Phố Huyền Bí, xem cao thủ thi triển công phu hack trụ và Dự Báo Kết Quả ra sao, trước cả vài tháng có khi đến cả năm. Phố mê tín ấy, ít ra cũng có giá trị nội tại của nó anh ơi.
Anh có cần em dự báo Tài Vận của anh theo Ngày không? Pím em con hàng nào ăn 5-6 lần như Hoa Hồng, em dự báo luôn ạ... :21:

Status
Not open for further replies.
Back